Hạng B2
16/5/07
114
0
0
49
Saigon
my.opera.com
Không biết là có AE nào có đang chơi tennis và cũng vừa tập thể hình hay không?
Riêng em, em thấy từ khi tập thể hình, em đánh tennis ngày càng tệ hơn. Em cảm nhận như vậy!
Rất mong các chiên gia lý giải giùm em!

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM
RE: Ảnh hưởng của việc tập thể hình đối với kỷ thuật đánh tennis

em có 45 kg à, không bít tập thể hình. :D
Hôm nào em với bác làm set đơn nha, chầu cafe

Hạng B2
16/5/07
114
0
0
49
Saigon
my.opera.com

Ok. Vậy thì bác chuẩn bị xô trà đá đi, vì tui chủ yếu là lụm banh, mệt thở hổng nổi, nên thèm trà đá. hihihi

Hạng B1
9/5/06
76
1
8
45

em có thằng bạn tập thể hình, nó đánh tennis kô chết cười thì thôi:D . Hai cái chân của nó quá tệ, chạy cứ thế nào nhỉ....lạch bạch lạch bạch bù lại hai cái tay thì quá khoẻ luôn đánh mất bóng lun:D. Riêng thầy dạy tennis ở Đà nẵng đã tập Dũng calo, Thiều sân QK5, Quang nẫu ....đâu đến gần 5,6 ông gì rồi mà ông nào cũng bó tay.com kô biết có phải ảnh hưởng từ thể hình như bác kô nữa?

Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn

Trích đoạn: misterthanh

Không biết là có AE nào có đang chơi tennis và cũng vừa tập thể hình hay không?
Riêng em, em thấy từ khi tập thể hình, em đánh tennis ngày càng tệ hơn. Em cảm nhận như vậy!
Rất mong các chiên gia lý giải giùm em!
chẵng biết bác sao nhưng e thì khác bác ạ, từ lúc em tập TH (e chỉ tập vài động tác thôi: cơ bụng, kéo tay và đạp tạ chân) thì e thấy mình có tiến bộ hơn trong tennis đấy bác vd như: cú đập cải thiện đáng kể đấy bác hihi, hôm nào làm trận bác nhĩ hehe

Hạng B2
16/5/07
114
0
0
49
Saigon
my.opera.com

Đúng là khi tập TH thì cú smash sướng tay hơn nhiều. Còn lên lưới, cắt, chém, chặt thì cứ cứng đơ vậy :(. Chạy thì cũng không có linh hoạt.
Có lẻ phải tuân thủ các bài tập như bác F1.vn thôi.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Đúng là tập thể hình có ảnh hưởng đến chơi tennis! Tui là ví dụ. Tuy nhiên từ lúc tui mua cái máy tập Total Gym Xli 1000 thì khác. Lúc ta tập tạ thì các cơ có xu hướng co lại, độ dẻo dai linh hoạt không còn nên khi chơi tennis sẽ bị mất độ chính xác, các cú tạt phải, rờ ve hay thậm chí cú cắt cũng không còn như ý muốn. Còn khi tập bằng máy Total Gym thì không nặng như tạ, các cơ không bị kéo căng ra nên xu hướng co rút bị hạn chế lại, cơ vẫn còn giữ được sự dẻo dai. Từ lúc tui tập bằng máy này thì chơi lên tay hẳn, mà body cũng thon gọn lại mặc dù nó không vai u thịt bắp như trước. Vài lời chia sẻ với các bác.:D:D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

nghe bác trungnghia nói liên tưởng đến "hãy gọi xxxxxx...., chúng tôi phục vụ tận nơi và bảo hành uy tín", hehehe, (đùa) :D

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Trích đoạn: trungnghia

Đúng là tập thể hình có ảnh hưởng đến chơi tennis! Tui là ví dụ. Tuy nhiên từ lúc tui mua cái máy tập Total Gym Xli 1000 thì khác. Lúc ta tập tạ thì các cơ có xu hướng co lại, độ dẻo dai linh hoạt không còn nên khi chơi tennis sẽ bị mất độ chính xác, các cú tạt phải, rờ ve hay thậm chí cú cắt cũng không còn như ý muốn. Còn khi tập bằng máy Total Gym thì không nặng như tạ, các cơ không bị kéo căng ra nên xu hướng co rút bị hạn chế lại, cơ vẫn còn giữ được sự dẻo dai. Từ lúc tui tập bằng máy này thì chơi lên tay hẳn, mà body cũng thon gọn lại mặc dù nó không vai u thịt bắp như trước. Vài lời chia sẻ với các bác.:D:D
Có phải cái Total Gym mà ngày xưa bác Chuck Norris quảng cáo không bác?
Cái bán tại Vn nó có hoạt động trơn tru ngon lành không bác, chỉ ngại đồ rởm tập mấy bữa nó giở chứng.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Mỗi môn thể thao đều đòi hỏi một kỷ năng riêng biệt . Ông đệ nhị đẳng taekowdo đá một phát bể nguyên chồng gạch dể dàng nhưng có khi đá trái banh nhẹ hều mà không bay xa bằng thằng cầu thủ ốm nhom ốm nhách , nhưng ngược lại thằng cầu thủ đá cục gạch là gãy giò liền á !!.
Chơi phong trào dù là môn gì đi nữa thì chỉ cần không bị các bệnh liên quan đến tim mạch, huyết áp là chơi được rồi . Ở xì gòn vì chơi banh là đã book giờ trước nên ai cũng tranh thủ thời gian vì vậy em thấy không có đổi sân, uống nước, lau mặt,....ở "miệt quê" em vì chơi trả tiền theo trận (bên nào thua bên đó trả ) nên mọi người chơi rất ..thong dong , cứ đủng đỉnh 1,3,5,7 đổi sân, uống nước, lau mặt,...vô tư . có khi chơi một set hết 30,45 phút lá bình thường nên không có mệt lắm !!! . Em chỉ cần 3,4 ngày ...ngưng nhậu là khỏe rồi (chả cần tập thể dục gì ráo trọi), trước đây em cũng hay chạy bộ, đi bơi ,..bây giờ ..mệt quá , tranh thủ bửa nào rảnh ra sân ...quơ quơ là được rồi .Bửa nào thấy hơi mệt mệt là không dám ra sân (vì đây là cơ hội để "tụi nó" tiêu diệt mình mà !!!)