Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
SantaFe không cùng mâm mấy con bác vừa kể ra.
Tucson mới cùng mâm bác ơi.
SantaFe thuộc phân khúc cao hơn.
Em chỉ biết nó là CUV, Crossover 5+2 nên nó cùng mâm với các em kia. Còn Tucson là CUV 5 chỗ, cùng thế nào được bác?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
ford có nhiều xe thử bác so sánh xem sao ạ, chứ em thấy hyundai ổn hơn ạ theo ý kiến của em ạ
2 em này chẳng liên quan gì nhau mà so sánh. Santafe kiểu dáng nhìn thanh lịch khi đi phố. Nhưng với đường sá Việt Nam thì SUV như Fortuner , pajero sport... Đi vẫn sướng và thực tế hơn.

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
2 em này chẳng liên quan gì nhau mà so sánh. Santafe kiểu dáng nhìn thanh lịch khi đi phố. Nhưng với đường sá Việt Nam thì SUV như Fortuner , pajero sport... Đi vẫn sướng và thực tế hơn.
Sự thực thì CUV chỉ đi phố, chạy kiểng chơi thôi, đường khó thì phải SUV, bán tải thôi.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
FEverest, Fortuner, PS là SUV, còn SantaFe nó phân khúc khác.
SantaFe thực tế không có ai cạnh tranh nó ngoài Sorento.
Còn FEverest, Fotuner, PS mới cạnh tranh trực tiếp với nhau.
tui đang nói là ở cái giá lắp ráp và cái giá nhập khẩu đấy..... với mức giá đó thì ng ta chọn mấy dòng SUV gầm cao rộng rãi hơn.... chứ tôi ko nói nó là cùng phân khúc :rolleyes::rolleyes::rolleyes:,ai cũng biết cái santafe này hàng ghế thu3 dành cho trẻ e 1m6 trở xuống thì ngồi đc

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
tui đang nói là ở cái giá lắp ráp và cái giá nhập khẩu đấy..... với mức giá đó thì ng ta chọn mấy dòng SUV gầm cao rộng rãi hơn.... chứ tôi ko nói nó là cùng phân khúc :rolleyes::rolleyes::rolleyes:,ai cũng biết cái santafe này hàng ghế thu3 dành cho trẻ e 1m6 trở xuống thì ngồi đc
Giá do mỗi hãng định vị khác nhau. Không phải cứ nhỏ hơn hay lắp ráp là rẻ hơn.
Trong cái xe nó cả chục loại thuế. Nên có khi nhập xe còn lãi hơn là lắp ráp.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Em chỉ biết nó là CUV, Crossover 5+2 nên nó cùng mâm với các em kia. Còn Tucson là CUV 5 chỗ, cùng thế nào được bác?
Bác xem thế giới họ xếp SantaFe ở phân khúc nào thì bác cứ theo họ.
Nếu bác cho là cùng mâm thì bác đnag nhầm. Kiểu như bác so Honda Airblade và SHi.

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Sự thực thì CUV chỉ đi phố, chạy kiểng chơi thôi, đường khó thì phải SUV, bán tải thôi.
Em thấy Santafe cày các công trường, lên bờ xuống ruộng cũng nhiều mà bác.
Còn để offroad thực thụ thì mấy con bác vừa kể cũng chỉ để làm kiểng.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em thấy Santafe cày các công trường, lên bờ xuống ruộng cũng nhiều mà bác.
Còn để offroad thực thụ thì mấy con bác vừa kể cũng chỉ để làm kiểng.
Thì em nói là SUV và bán tải mà. San chỉ cùng mâm với mấy em kia thôi, chứ không được ngồi cùng mâm với SUV.

• Like
Reactions: locdo75