Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Trời, em mời bác ngồi thử Outlander và Santafe xem con nào to hơn. Mà thôi, em không tranh luận nữa. 1 con 5 chỗ bác sắp sắp nó cùng size với 5+2, nói chút nữa chắc bác nói CX 5 cùng size với i10 quá.
Em chả biết gì, chỉ biết San là xe 5+2 chứ không phải 7 chỗ. Khung gầm liền khối chứ không rời. Nên em sắp nó là CUV 5+2 các bác tài năng sắp đâu thì sắp, em mệt, hehe
Bác cứ cố hạ con SantaFe xuống chung mâm với đám nhỏ con hơn hoài, rồi lại còn thách đố con Out rộng hơn con SantaFe. Bác cứ xách cả 2 con ra ngồi nằm, test đủ kiều đi. Em sure với bác luôn là con Fortuner còn chưa chắc rộng hơn SantaFe nữa là Out.
Cái này gọi là cố chấp đó bác.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác cứ cố hạ con SantaFe xuống chung mâm với đám nhỏ con hơn hoài, rồi lại còn thách đố con Out rộng hơn con SantaFe. Bác cứ xách cả 2 con ra ngồi nằm, test đủ kiều đi. Em sure với bác luôn là con Fortuner còn chưa chắc rộng hơn SantaFe nữa là Out.
Cái này gọi là cố chấp đó bác.
Em chả cố hạ gì cả bác. Mà thôi, tự nhiên cãi nhau nó size cỡ nào để làm gì? Bác thấy ngon thì múc múc ngay và luôn em hưởng ứng 2 tay. Hehe

• Like
Reactions: locdo75
Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Em chả cố hạ gì cả bác. Mà thôi, tự nhiên cãi nhau nó size cỡ nào để làm gì? Bác thấy ngon thì múc múc ngay và luôn em hưởng ứng 2 tay. Hehe
Em không cãi với bác, chỉ thảo luận trên tinh thần vui vẻ thôi.
Em chả thấy form này đẹp hơn form cũ em đang đi nên có rẻ hơn 100tr em cũng không đổi đâu.
Em sorry bác nếu có nói gì làm phật ý bác.

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
19/11/15
1.083
3.276
113
Cái nội thất không ốp vài miếng gỗ vào cho nó sang. Nhựa không nhìn chán quá!

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em không cãi với bác, chỉ thảo luận trên tinh thần vui vẻ thôi.
Em chả thấy form này đẹp hơn form cũ em đang đi nên có rẻ hơn 100tr em cũng không đổi đâu.
Em sorry bác nếu có nói gì làm phật ý bác.
Em đâu có gì bác, nếu bác sâp em nó chung mâm với Explorer và Hilander thì em nó quá hời rồi mua phát bác lời ngay 1 tỷ ( Explorer) và gấp đôi như vậy với Hi, không phải quá ngon sao? Hehe, chúc bác vui vẻ, em stop tranu luận vụ này.

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Có 1 điểm trừ rất lớn với San 19 em nghe nói là ko có cửa gió cho hàng 3, chắc là nóng bỏ mịa, em bắt đầu hết thích San 19 rồi đó

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
E giỏi đó, bọn Mẽo ngu lắm, chúng toàn xếp SantaFe vào hạng Midsize SUV cùng với Toy Highlander và Honda Pilot
https://cars.usnews.com/cars-trucks/rankings/midsize-suvs
View attachment 1762177
View attachment 1762190

Theo link bác Tony chia sẻ thì giờ thế giới (cụ thể ở đây là Mỹ) người ta phân loại SUV theo cách update rồi, chứ ko đơn thuần chỉ "body on frame" như mấy bài viết ở ta cứ xào tới xào lui mãi mà ko bít đã cũ :p

"Today's SUVs not only include models built with rugged body-on-frame construction, which makes them capable of heading off-road, but also crossover models, which are less rugged but offer a more comfortable, carlike performance."

Vậy đi cho nam-bắc một nhà nhé các bác :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TonyTrump
Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Em không biết San ngon thế nào nhưng giá này khó yêu quá, tầm tiền này em vẫn thấy lựa chọn Everest Titan 1 cầu hợp lí hơn.

Hạng B2
4/5/09
152
62
28
Xứ nóng mà ăn bớt cửa gió, thông minh vãi. Cứ về tay mấy anh nhà ta là chả còn ra thể thống gì. Cắt camera 360, adaptive control cruise, HUD, loa, phanh chủ động, động cơ mới, hộp số mới (đối với bản xăng) v.v.... giá thì đẩy lên cao ngất. Thấy hết hứng thú với San mới thật. Chuyển qua Ever vậy :mad: