Hạng F
13/9/07
7.049
48.466
113
Lâu lắm rồi mình ko mua tiki. Đợt này thấy mấy anh lập thớt liên tục lau bi tiki sáng quá nên mình cũng thử 1 phát xem sao. Và kết luận là nó làm logistics như ccc. Hàng trong hình là mình đặt gởi về tỉnh cách q1 có 30p đi xe nhé. Toàn hàng Tiki trading luôn nhé. Đặt 1 lần mà nó tách ra 2 đơn. Mấy món tào lao thì mới nhận sáng nay. Cái màn hình thì giờ nó còn chưa gởi đi nữa mới vl. E-commerce là cuộc chơi toàn cầu. Mấy anh non non ko toàn cầu được thì cũng ráng mà toàn quốc chứ!

Anh nào khen Tiki vào đây

• Like
Reactions: cuong_ngo
Hạng B2
9/9/09
233
575
93
HCM
Hình như kho nó khác nhau. Em đặt nó toàn tách ra giao. Nhất là sách đơn hàng 150k nó giao 2-3 lần. Giao 2h nên nó lỗ chắc. Còn giao tỉnh thì thằng nào cũng vậy. Chậm lắm

con buôn
21/2/12
2.879
159.370
113
TP HCM
Thú thật, mình vẫn chả tin mấy cái trang tmđt ở Vn nên dù muốn lắm nhưng vẫn chưa dám mua món gì trên: lazada, tiki, shopee

• Like
Reactions: phuchoadong
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.957
93
Vùng sâu vùng xa thì chịu khó tí đi anh. Ngay cả khu Q7 mà nó không hỗ trợ giao 2h là anh biết rồi. Chỉ khu nào gần warehouse của nó thì mới triển khai 2h được.
Còn chuyện tách hai đơn thì dễ hiểu là hàng nó không cùng một nơi. Một anh giao hàng chở 15 đơn 2h cùng lúc hoặc cả trăm đơn bình thường nên không có vấn đề gì. Giao 2h anh không nhận được nó lại đem về rồi ca sau lại đi giao cho anh, đi tới lui 3 lần anh tuyên bố không nhận nữa nó vẫn vui vẻ chở hàng về. Vậy anh còn muốn gì nữa.

Em đang đặt Shopee với Laz mấy món cũng giao lâu bỏ mợ, do hàng tít Hà Nội mến yêu.

Hạng C
6/12/10
586
15.634
93
Bọn tiki dạo gần đây nó NU hơn mọi khi
với cái kiểu tách đơn như thế nó sẽ mất khách
ko phải ai cũng như băng 7cnl mà ngồi chờ chực để 1 đơn hàng nhận 3-4 lần

Lx. confirmed
Hạng C
11/2/14
611
1.535
93
34
Sài Gòn
Thú thật, mình vẫn chả tin mấy cái trang tmđt ở Vn nên dù muốn lắm nhưng vẫn chưa dám mua món gì trên: lazada, tiki, shopee
Chứ a mua ở đâu, TMDT rất thuận tiện là hướng đi của tương lai, hay a toàn xách chym ra store sờ tận tay rồi mua ạ?

• Like
Reactions: anlao123456