Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
Chào các bác, hôm chủ nhật, ở gara 199MK em cũng thấy vụ này . Em định về viết một bài, nhưng có bác viết rồi. Mong các bác lấy kinh nghiệm của người khác làm kinh nghiệm của mình; và đây cũng là bài học không thừa với chúng ta các bác ạ.

Vào gara 199 MK cũng có nhiều bác trên forum này nên thoạt tiên em chỉ lo anh em nào dính phải, bèn vào hỏi cặn kẽ thì được biết xe ấy biển 34, bác tài là lái thuê, thế thôi.

Em chui vào trong xe nghiên cứu xem độ an toàn của SF thì thấy túi khí trước nổ, vỡ, kính trước vỡ, (có vết đầu bác tài húc vào), sườn xe trái méo; va chạm phía trước hấp lực khá tốt nên phần từ bụng tài xế trở xuống chân không hề bị ảnh hưởng, mặc dù đầu xe nát . Kế đến là vết va chạm rất mạnh từ sườn trái xe lại.
Xe bác này không có túi khí bên nên em nghĩ đây là cú va chí mạng. Túi bóng khí trước thì nổ rách, đầy máu và máu chảy ra đầy khay chỗ cần số phía phải bác tài.

Em đảm bảo nếu bác ấy thắt dây an toàn thì sẽ không bị nặng như vậy vì khỏang không bao quanh ghế lái hầu như còn nguyên vẹn, đủ cho một người nhỏ con không bị tác động gây chấn thương nếu anh ta đựơc gắn chặt vào ghế lái.

Sau khi hỏi han cụ thể thì em được biết Bác tài lái chiếc xe ấy (biển 34) đã chính thức ra đi, dù form xe không nát bấy cho lắm nhưng tóm lại vẫn do là không thắt dây an toàn nên sự thể thật tai hại.

xe bác ấy chạy nhanh qua đường tầu, get air, + đánh lái, + landing rồi mất lái đâm vào tường.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: ảnh xe SF bị tai nạn

U_U thương tâm nhỉ??? mà chỉ có đâm vào tường thôi mà bác tài cũng... đi á??? chắc bác này tây tây nên chạy tốc độ cao quá đây mà U_U

Hạng B2
10/5/06
108
2
18
Thang long

@Maranelo: Hôm trước thấy xe của Bac cũng ở 199 MK. Đã OK chưa hay chuyển sang Veracrus rùi:D

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Chào bác kembear, lâu quá không gặp bác, em mới đi công tác 1 tháng về, xe em vứt ở 199MK đúng 29 ngày bác ạ. Em cũng bị vỡ kính lái nhưng đã thay được rồi, 199MK làm ngon choét ạ.

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Tốc độ chạy thế nào mà kinh quá nhỉ ??? 100km/h sao ?

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Trích đoạn: maranelo

Chào bác kembear, lâu quá không gặp bác, em mới đi công tác 1 tháng về, xe em vứt ở 199MK đúng 29 ngày bác ạ. Em cũng bị vỡ kính lái nhưng đã thay được rồi, 199MK làm ngon choét ạ.

Chào bác Maranelo,
Bác gặp hạn jì mà thảm khốc thế:(:(:(:(:(.
Vỡ cả kính lái.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: bovo03

Trích đoạn: maranelo

Chào bác Maranelo,
Bác gặp hạn jì mà thảm khốc thế:(:(:(:(:(.
Vỡ cả kính lái.
Mải nhìn em bê, đâm phải em bò:D J/k
Đề nghị Maranelo cập nhật số phone nhé, gọi gì mà ò í e suốt ngày. Hay là em bê nào chăn mất điện thoại rồi?;)

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Xe này là xe Hyundai Vietnam nhập mà sao chủ xe ko mang vào hãng mà lại mang ra đại lý nhỉ? em thấy quả la rang 16 là biết liền ah! có thể là xe Huyndai Vietnam nhập chất luợng và an toàn kém xe nhập thẳng Hàn ko các bác nhỉ?[8|]

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Bác Cosboy hỏi thế làm bọn em run quá[:eek:], nhỡ mà không bằng thì em chẳng dám đi xe nữa.
@maranelo: rất vui được gặp lại bác, lâu không thấy bác, tưởng bác giã biệt anh em rồi. Mà xe bác bị sao vậy.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

dear KVang, Tuan1368, bovo04 ....
Tớ rất vui và củm động được anh chị em ân cần đề cập hòi thăm, :D, chả là tớ mới đi công tác La Mã, Phrăng xoa và Espana, mất 1 tháng, em SF lợn của tớ trước khi đi húc phải một con bò trên đường 1, kết quả chỉ vỡ kính còn lại không sao, tớ bèn đem giao phó cho các bác 199 MK, nằm luôn ở đấy 29 ngày, hiện đã thay được kính và tiết kiệm được 1 tháng tiền trông xe. he he

Về vụ đi công tác thì tớ có đôi nét thế này ạ, xin trình bày với anh chị em.
1. Santa Fe chạy ở châu Âu rầm rập, đời mới đời cũ đủ cả
2. xe Diesel chiếm quá nửa số xe hơi lưu hành trên đường
3. Tất cả xe Diesel đều là phun dầu điện tử hết
4. MẸc S, Bim X3, X5, ... dầu tất
5. Bim X3 dầu thua SF 200mới của các bác

kính các bác và chúc các bác vui khỏe lái xe an tòan