Hạng B1
3/7/11
59
0
6
Mình tìm hoài mà không thấy thông số áp suất lốp tiêu chuẩn trên cửa xe. Bác nào có thì cho mình thông tin giúp. Co hình chụp của xe bác thì tốt quá.
Xe mình là Ford Focus S2.0 5 cửa 2007

Thanks.

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
2,5kg là cứng cho bánh truớc, chỉ dùng chạy trong phố thôi. Đường trường chưa kể chạy cao tốc nó sẽ nóng -> tăng áp rất nguy. Áp suất cao làm bánh xe không đủ độ lún, độ bám đường gây trượt, nhất là khi leo dốc trơn, và giảm hiệu lực thắng. Bánh trước nên 2,2 - 2,4 kg. Bánh sau thì ghi là 2,8 kg max nhưng ở VN ít khi nào mình tải hàng nặng hết nên cứ 2,2 - 2,4kg là ổn.

Hạng B1
3/7/11
59
0
6
tính cả sai sổ của đồng hồ bơm thi bơm 2.3k la chắc ăn nhất:)

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Đồng hồ rất củ chuối, tốt nhất nên ghé Hồng Cường bơm = máy (to vật vã) 1 lần - hy vọng chuẩn, rồi lấy đồng hồ cùi bắp ra đo chuẩn, rồi sau đó cứ bơm theo chuẩn "cùi bắp" của đồng hồ mình, khác nhau xa. Cái đồng hồ trên bơm đạp của em 2,4kg ~ 2,8 kg của cái đồng hồ đo áp suất cầm tay :)

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
carcare nói:
thế thì biết lấy cái nào làm chuẩn bây giờ .....
Thì tin vào cái nào thì lấy cái đó làm chuẩn, mấy cái kia lấy tương đương rồi ghi nhớ.
Em thì lấy chuẩn = máy đo to vật vã của Hồng Cường Lý Thái Tổ (để bơm nitơ), thấy có vẻ hiện đại, bấm chỉnh áp suất, rồi chỉ việc ghim vòi vào bánh, nó bơm lên cao một chút rồi tự động xì lại đúng áp suất đã chỉnh. Xong lấy đồng hồ cùi bắp của mình ra đo lại, ghi nhớ sau này bơm = như vậy là được

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
huynhnhatminh nói:
carcare nói:
thế thì biết lấy cái nào làm chuẩn bây giờ .....
Thì tin vào cái nào thì lấy cái đó làm chuẩn, mấy cái kia lấy tương đương rồi ghi nhớ.
Em thì lấy chuẩn = máy đo to vật vã của Hồng Cường Lý Thái Tổ (để bơm nitơ), thấy có vẻ hiện đại, bấm chỉnh áp suất, rồi chỉ việc ghim vòi vào bánh, nó bơm lên cao một chút rồi tự động xì lại đúng áp suất đã chỉnh. Xong lấy đồng hồ cùi bắp của mình ra đo lại, ghi nhớ sau này bơm = như vậy là được

Idea bac hay ghe hen!!??!?!???

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/8/11
116
1
0
Sao em thấy nhân viên kỹ thuật tư vấn lúc lấy xe ra khỏi hãng là 2,1 kg cho 4 bánh!!:cool:

• Like
Reactions: Hule