Tập Lái
24/2/07
35
2
8
Ông anh em mới lấy 1 em Asia , hôm nay em mới chạy thử thì bị bệnh như sau :

+ Xe đang chạy thì róc máy dữ dội tắt máy thường xuyên ,mở két nước không còn 1 giọt
nhờ anh chị tư vấn cho em nên thay lọai nuớc làm mát nào cho phù hợp , với lại cho
em hỏi bình đựng nước để mình châm thêm nằm ở đâu

+ Đồng hồ nhiệt trên xe bị hỏng mình có thể tự khắc phục không .

+ Hộp cầu chì bị chạm chảy làm đèn trước lúc được lúc không .

+ Em muốn thay thảm sàn và bọc ghế lại không biết mua ở đâu cho rẻ .

+ Ron kiếng khi chạy thì kêu rần rần

+ Phuộc trước bên lơ chạy kêu cót két không biết phục hồi ở đâu .

+ Mở công tắc thì nghe tiếng quạt chạy phía trước không biết là quạt giàn lạnh hay quạt
.két nuớc chạy không tắt được quạt này .

+ Nhớt máy đi khỏang bao nhiêu km thì nên thay

Em cũng muốn vọc sĩ một chút nên món nào thay được thì mình thay còn món nào nặng quá thì thua . Nhà em ở chợ Cầu Q.12 mong mấy anh giúp đỡ . Thân ái .

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Asia của bác có lẽ bị hở nắp nước hoặc mục nát tại các co ống kim loại dẫn nước giải nhiệt làm hao hụt nhanh lượng nước trong hệ thống làm mát. Đến lượt bác sử dụng không để ý nhiệt độ hoặc do "hư đồng hồ nhiệt" trên taplo nên không kiểm soát được nhiệt độ nước... không châm nước kịp làm tăng nhiệt và cạn sạch nước trong két... Bác châm đầy nước lại và theo dõi xem chỗ hở xì ở đâu, nếu thay được ống iếc mới sẽ bảo đảm hơn. Cái quạt két chạy thường xuyên là vì nhiệt cao quá chủ cũ đấu trực tiếp luôn cho "an toàn", tạm thời cứ để vậy nha bác. Nước đang rò rỉ thì không nên dùng ngay dung dịch làm mát, uổng phí lắm! Chữa bệnh cho em nó đã nha bác! ...
Đi xe Asia Towner nên chấp nhận lăn lê chui gầm bác ah, nghĩa là tự làm lấy mới được vừa ý, đưa thợ thường là mua bực gom vạ thêm ra... Bác mua xe sau tuy có bị thiệt là xe giờ nát nhiều hơn lứa xe hồi bọn tui mua nhưng lại có cái ưu đãi là được những người đi trước chia sẻ lại kinh nghiệm chăm xe bảo dưỡng và sử dụng đúng cách...:)
Mời bác vào đây tham khảo kinh nghiệm về xe cũ nói chung và Asia Towner nói riêng của cây đại thụ trong làng Asia của OS-bác Mr.Thiet: http://www.otosaigon.com/...C5%A9-m461948-p38.aspx

Còn vào <span style=""color: #008000;"">đây</span> thì bác sẽ gặp được những bài viết chuyên đề về bảo dưỡng sửa chữa và thưởng thức xe Asia nhé bác!:p
Chúc bác, ý quên anh bác sớm hoàn chỉnh cho em xe nhỏ mà có võ của mình nhé!:)

• Like
Reactions: Chậm 1s
Tập Lái
24/2/07
35
2
8
Xin cám ơn anh Hcivic , thú thât em mê ô tô từ nhỏ nên em Asia này là em đầu tiên em lái nên dù có cũ nên cảm giác cũng sướng lắm , mong sớm làm lại em nó hoàn hảo để tham gia cùng anh chị . Thân ái

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Bác Hcivic bắt được thêm một fan Asia nữa rồi nè. Chúc bác Trongnghia vui với hội Asia của XNL nhé, hôm nào thu xếp off với XNL bác sẽ học hỏi thêm được nhiều kinh nghiệm lăn lê bò càng, chế độ các kiểu cho dòng xe này

Last edited by a moderator:
  • Like
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Hahahah ... chúc mừng V2 bác Hcivic có thêm bạn tâm sự :)

• Like
Hạng D
4/5/10
1.746
41
48
66
cf2d.goodforum.net
Bác chủ vào đây là đúng rồi ,XNL mà,mình vì mọi người ...........,ai biết gì kinh nghiệm gì đều truyền đạt lại hết , học phí thì khỏi đóng .
Mong bác chủ mau hoàn thiện xe ,xe nào về chủ mới cũng dọn dẹp thêm cả , đi cho nó an toàn , như bác hicvic nói trên , mà cũng như bác nói , đi xe sướng làm sao. Nó cũng là tâm trạng chung của người mới có xe.........................riêng.

• Like
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
He...Cho đến thời điểm này thì Asia Towner... hết chuyện để làm rồi. Các bác sở hữu Asia về sau, chỉ cần tìm đọc các bài viết có liên quan đến Asia trên OS,OX, đảm bảo:Hay, Rõ ràng, Thực tế và áp dụng được ngay vào cái xe của mình.
Vấn đề còn lại là chịu khó đọc, bởi số lượng các bài viết và hình minh hoạ, phải nói là...khổng lồ !

• Like
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
trongnghia nói:
Xin chân thành cảm ơn các bác đã giúp đỡ .
Bác phải thường xuyên "báo cáo" công việc đã làm, sự tiến bộ của Asia đến đâu...
Thế mới là "chân thành" chứ.
Nào. Trước tiên, bác phải xử lý gấp hệ thống nước làm mát. Không thể để máy nổ trong tình trạng cạn nước, rất hại máy - có thể hỏng luôn đó !!!

Hạng D
4/5/10
1.746
41
48
66
cf2d.goodforum.net
Mr.Thiet nói:
trongnghia nói:
Xin chân thành cảm ơn các bác đã giúp đỡ .
Bác phải thường xuyên "báo cáo" công việc đã làm, sự tiến bộ của Asia đến đâu...
Thế mới là "chân thành" chứ.
Nào. Trước tiên, bác phải xử lý gấp hệ thống nước làm mát. Không thể để máy nổ trong tình trạng cạn nước, rất hại máy - có thể hỏng luôn đó !!!
Chính xác:D:D:D:D:D:D:D:D