Tập Lái
22/12/12
24
9
3
Là người kỹ tính, khi lựa chọn các phụ tùng cho xe, em nghiên cứu khá nhiều. Bộ phận mâm lốp là một trong những bộ phận em chăm sóc cẩn thận do nó quyết định tính an toàn cho xe khá nhiều. Và Goodyear Assurance TrippleMax đã chinh phục em ngay sau khi em mạo hiểm thay đổi cho xế cưng dùng thử cách đây một năm.
Số là mùa mưa năm trước, em kiểm tra lốp thấy đã đến lúc thay nên quyết định nghiên cứu lốp mới vì dòng lốp lúc đang dùng cho xe khiến em không hài lòng vì nó quá dễ bị ăn đinh, cảm giác không bám đường khi xe đi với tốc độ…Em được mấy bác thợ tại Garage tư vấn nên thay thử dòng lốp mới của Goodyear được cho là có nhiều ưu điểm. Thực sự, lúc đầu em có hơi ngại vì nghe các bác trên nhiều diễn đàn phàn nàn lốp Goodyear ồn, cứng. Nhưng nghe các bác thợ bảo dòng lốp này có vẻ tốt và có nhiều cải tiếng về độ êm ái, nhất là rất an toàn do độ bám đường cao (Tính năng này khá là phù hợp với mới mùa mưa sắp tới) nên không ngần ngại dùng thử và đã hết sức hài lòng. Ngoài yếu tố bền bỉ em đánh giá cao khả năng hỗ trợ lái tốt của dòng lốp này. Em có tham gia thảo luận vài topic thì có để ý Goodyear thường bị phàn nàn là khá ồn khi sử dụng lâu, nhưng một năm nay em dung vẫn chưa thấy có gì không ổn, vẫn bon bon trên đường chinh chiến với em nhiều tháng trời nay dù nắng hay mưa.
Đây là phần ý kiến của em về Goodyear – ATM … Sắp tới em sẽ viết một bài về so sánh giữa các loại lốp xe với nhau, mong các bác đóng góp thêm và ủng hộ

Hạng B1
3/6/14
66
11
8
41
Bác đi con xe nào mà gắn lốp goodyear đấy, trước em đi con civic gắn lốp cũng bị ồn...hic

Hạng B1
3/6/14
56
7
8
42
Chưa dùng lốp của goodyear bao giờ, nhưng nghe bác nói cũng ủng hộ cho bác để có 1bài so sánh.

Hạng B1
3/6/14
57
7
8
42
Dòng Assurance TrippleMax có ưu điểm gì mà bác khen ghê thế...hóng mấy bác vào chém gió so sánh

Tập Lái
6/6/14
31
2
8
33
Bác đi con xe nào mà gắn lốp goodyear đấy, trước em đi con civic gắn lốp cũng bị ồn...hic
Ồn nhiều khi do trục hoặc lốp của bác có vấn đề, sao bác không mang ra mấy cái autocare nó chăm cho :3dgoidien:

Tập Lái
26/2/15
7
1
3
38
Thấy nhiều bác hài lắm, xe thì muốn êm, mà êm thì lại mau mòn bánh,tuổi thọ kém thì lại than sao lại tuổi thọ kém, mau mòn... :mad:

Hạng B1
3/6/14
63
7
8
44
bao nhiêu 1cặp Assurance TrippleMax mà thấy bác khen ghê thế, mà dòng nào cũng dùng được hả bác ?

Tập Lái
6/6/14
33
1
8
33
Tuỳ dòng xe thôi bác ơi, chứ nhiều khi gắn mà thấy đi không hợp cũng khó lắm, em đi camry cũ, khó mà gắn loại lốp goodyear như bác