AK7
Tập Lái
2/9/16
5
1
1
41
Chào các bác, Em đang tính lấy em Audi A6 đời 2011, mà có chút băn khoăn mong được các bác giải đáp dùm.
Đầu tiên là vấn đề giá cả, thì với đời 2011 cộng số km là vào khoảng 5 vạn thì sẽ dao động tỉ mấy là vừa ạ?
Kế đến là những bác nào đã xài A6 và đặc biệt là A6 cùng đời thì cho em hỏi là sau 4 năm như vầy thì có lo vụ phí bảo dưỡng đập vỡ mẹt, Cũng như phụ tùng đồ đạc có phải thay nhiều ko ạ? Mong các bác giúp đỡ, em cảm ơn.

Tập Lái
4/6/16
5
0
1
31
Xe Audi đi thì sang rồi. Giá thì mình không bàn tới vì mình không rành. Còn về chi phí theo mình nên xét nhiều điều kiện. Đầu tiên vì xe cũ nên ít nhiều cũng có 1 vài phụ tùng cần thay thế, trước khi mua bạn nên kiểm tra chính hãng 1 lần từ đó sẽ ra được chi phí sửa chữa sau khi mua xe. Còn bảo dưỡng thì bác nhiều đạn thì cứ vô hãng yên tâm nhưng chi phí cao hơn gara ngoài nhiều( chính hãng mà có giá của nó hết). Bác ít đạn thì bác ra gara ngoài rẻ gần nửa chính hãng nhưng ít đảm bảo hơn hãng( cái này em khyên nên chọn gara uy tín mà làm, không là ăn phụ tùng giả lúc nào không biết. Mình hay làm bên gara Tiên Phong, Gò Vấp. Vài lời góp ý theo kinh nghiệm của mình.