Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.342
17.912
113
Lâm Đồng
Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua?

Nếu các bác muốn 1 chiếc limousine mang 4 vòng tròn sang trọng của Audi, hãy để ý đến chiếc Audi A8 L 6 cửa đặc biệt này. Tổng trọng lượng hơn 2,4 tấn và dài trên 6 m, nhưng cỗ máy của Đức vẫn có thể tăng tốc từ 0-100 km/h chỉ trong 7,1 giây nhờ vào động cơ 3.0 TFSI 310 mã lực.[pagebreak][/pagebreak]

Kích thước của A8 L trục cơ sở kéo dài này lên đến 6.360 mm chiều dài trên 1 trục cơ sở 4.220 mm (hơn 1.090 mm so với 1 chiếc A8 thông thường). Dù vậy, nó vẫn “nhỏ gọn” hơn đối thủ Mercedes-Maybach Pullman (dài 6.499 mm với trục cơ sở 4.418 mm).

Chiếc limo này sử dụng khung gầm Audi Space Frame với hầu hết các chi tiết đều được làm bằng nhôm nhẹ. Để tạo ra dáng vẻ 6 cửa đặc biệt, các kỹ sư của Audi đã kéo dài khung hông, trần và của xe bằng nhôm nhưng vẫn đảm bảo tính cứng cáp để bảo vệ người ngồi bên trong.

Đặc biệt là các hành khách sẽ không ngồi đối diện nhau như trong chiếc Pullman mà mỗi người sẽ có 1 không gian riêng bằng ghế da Valcona cao cấp và chỉnh điện riêng biệt. Audi cung cấp 1 cửa sổ trời đến 2,4 m dành cho những ai yêu nắng nhưng cũng cung cấp cửa sổ tối màu để khách đi xe giữ được sự riêng tư. Hàng ghế thứ 3 có trung tâm điều khiển với khả năng điều khiển nhiệt độ, trung tâm giải trí phía sau. Một tủ lạnh nhỏ cũng được đặt ở đây để có thể phục vụ thức uống mát lạnh khi cần.

Trái tim của mẫu xe này là động cơ 3.0 L TFSI V6, cho công suất 310 hp và mô-men xoắn cực đại 440 Nm. Đi cùng với nó là hộp số tiptronic 8 cấp và hệ dẫn động AWD quattro độc đáo của Audi. Dù động cơ khá nhỏ nhưng nó vẫn có thể nâng đỡ cỗ máy nặng 2.418 kg này để tăng tốc 0-100 km/h chỉ trong 7,1 giây, trước khi đạt vận tốc cực đại 250 km/h.

Đối tượng chính là Audi hướng đến cho sản phẩm này là các khách hàng tại châu Âu. Giá bán hiện vẫn chưa được tiết lộ.

Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua? Audi A8 L limo 6 cửa siêu sang có bác nào muốn mua?

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
TRọng K300 có 1 em A8l mà ko phải đóng limo này hic hic ở ngoài em nó cũng dài và mượt mà lắm rồi.

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Câu trả lời là không nhe. Em toàn ngồi ghế lái, lái mấy con này cực lắm không sướng :D.

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
toy mà làm 1 phiên bản vios limo kéo dài thì cũng như vầy thôi chứ có gì đâu...hế hế
Kèm theo cái logo Toy nữa nhiều khi còn bán chạy hơn cả em Audi này, đối với dân thiên đường thì Toy là vô địch. Hê hê hê.

• Like
Reactions: hoangthom