Hạng B2
16/8/18
131
113
46
32
Audi Q2 - nhỏ nhưng có võ
Mình có 1 đam mê với những kiểu xe phá cách, bên xe máy thì có Honda Zoomer, Yamaha Bws. Oto thì có Mini và giờ là Q2.
Kiểu mà khó hợp với số đông.

Em nó về nhà cũng vài tháng rồi.

Cảm giác đầu tiên khi mình nhìn nó là: "ơ, xe dễ thương như Mini vậy, mà của Audi".

Cũng phân vân, đắn đo, so sánh, sợ mất giá .... nhưng sau bao tháng mình cũng xuống tiền đem nó về. Lăn bánh luôn tầm hơn 1T8 (mình đã từng tính lấy glc250 kiểu dáng thì chỉ thích 50%). Quyết định sống hết mình với đam mê khi còn có thể.

Động cơ 1.4 cho 150hp + 250Nm ko quá mạnh, đủ để rong ruổi khắp Việt Nam. Mình đã đi Tphcm - Đà Lạt - Nha Trang - Đà Nẵng. Khá ngon, ngồi đủ rộng so với kích thước (mình đi 4 người lớn và 1 bé nhỏ). Nếu có nhiều time hơn mình sẽ đi ra bắc.

Cảm giác lái khá đầm, thân xe chắc để không cảm giác bị rung lắc của chiếc Crossover cỡ nhỏ (đang là xu hướng hiện nay với Kona, HRV). Tăng tốc khá mạnh với chế độ Sport và hộp số 7 cấp, thừa sức để vượt xe khác. Dù chỉ 250Nm nhưng với trọng lượng nhẹ, mình thấy tăng tốc ko thua chiếc Cx5 đã từng đi.

Chốt điều tuyệt vời nhất của Q2 là. Đi đến đâu ai cũng nhìn, ai cũng khen xe dễ thương, đôi khi gặp vài bạn nữ selfie ngay chỗ xe mình đang đậu.

Mình đã lên Mib2 để kết nối Apple Carplay cho hợp với hành trình rong ruổi của gia đình.

Hà Nội - Tây Bắc - Lào Cai. Hẹn hè năm sau mình sẽ đến thăm nhé.

Attachments

Hạng B1
13/12/16
50
18
8
38
mình cũng thích con này, bão dưỡng thế nào bác?

Hạng B2
16/8/18
131
113
46
32
mình cũng thích con này, bão dưỡng thế nào bác?
Audi 10.000km mới bảo dưỡng 1 lần. Mình mới bảo dưỡng lần đầu, thay nhớt + kiểm tra linh tinh thì hết khoảng 2tr (1tr8 + 200k tip)