Tập Lái
4/9/11
48
0
0
Tình hình là con xe nhà e mới mua năm 2011 sáng này đang chạy ngon lành thì cái đen CHECK ENGINE nó sáng! E vội tấp vào lề tắt máy 15p sau nổ máy lại nó vẫn vậy ??? Trước đó vài ngày e có đổ xăng ở cây xăng PETROLIMEX đối diện khách sạn NewWorld hết 1 triệu và đi được 1/3 số xăng đó thì đèn nó báo ! Xe e đi được 12500km, thay nhớt lúc 10000km và chưa thay lọc nhớt! Sau khi nó báo đèn e có cảm giác xe nó khựng khựng hơn chút...MONG CÁC BÁC TƯ VẤN GIÚP E VỤ NÀY và CHỈ E CÁCH KHẮC PHỤC ! XIN CÁM ƠN BÁC !!!!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/6/12
27
0
0
35
Hà Nội
cái này có nhiều nguyên nhân nó hiện đèn check ạ. tốt nhất bác đi đến nơi có máy đọc lỗi ạ, có máy mới biết nguyên nhân do đâu. Bác ngoài Hà Nội thì em có thể làm cho bác vụ này ạ.

Hạng B2
22/10/09
157
0
16
41
Tp.HCM
Hôm bữa xem em cũng báo đèn như vậy, vào hãng báo là tới kỳ thay nhớt.

Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
Em cũng nghĩ do xăng không đảm bảo chất lượng nên nó báo như vậy...

Tập Lái
4/9/11
48
0
0
Bác Xukadalat cho e hỏi xe bác đã đi được bao Km vậy . Xe e đi được 12500km, thay nhớt lúc 10000km và chưa thay lọc nhớt!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/8/11
171
8
18
xukadalat nói:
đèn này ko liên quan gì tới thay nhớt định kỳ đâu bác ạ, nguyên nhân có thể do chất lượng xăng ko đảm bảo hoặc cũng có thể do các nguyên nhân khác, theo em lỗi này chỉ cần dùng máy chẩn đoán xoá đi là được

germancar nói:
xukadalat nói:
đèn này ko liên quan gì tới thay nhớt định kỳ đâu bác ạ, nguyên nhân có thể do chất lượng xăng ko đảm bảo hoặc cũng có thể do các nguyên nhân khác, theo em lỗi này chỉ cần dùng máy chẩn đoán xoá đi là được
Xóa đi rồi cũng lên lại bác ơi,nếu không triệt tận gốc,cái đèn báo nó chỉ là cái đèn báo thôi,không phải là nguyên nhân chính.

Tập Lái
4/9/11
48
0
0
vậy h mình phải làm sao hả các bác ? e đang tính định chạy hết bình xăng này xem sao nhưng thấy hơi nguy hiểm ! E ko biết nên đến gara nào uy tính có máy chuẩn đoán để scan lổi này ??? Các bác tư vấn giúp e !