Hạng B2
17/12/13
384
694
93
Chào các bác, CarFax http://www.carfax.com/ là một dịch vụ cung cấp lịch sử xe rất phổ biến tại Hoa Kỳ dành cho các cá nhân và doanh nghiệp cần kiểm tra tình trạng của xe đã qua sử dụng. Dựa vào số VIN mà người dùng cung cấp cho CarFax, hệ thống Carfax sẽ truy cập vào hơn 8.000.000.000 hồ sơ xe được lưu trữ và báo cáo về cho khách hàng thông tin lịch sử của xe. Nguồn thông tin của CarFax được lấy từ các công ty cho thuê và mua bán xe, các cơ quan bảo vệ người tiêu dùng, trạm kiểm tra nhà nước, các công ty bảo hiểm, phòng cháy chữa cháy, sở cảnh sát, nhà sản xuất ô tô, công ty kiểm định, dịch vụ sửa chữa tại các đại lý và các công ty xuất nhập khẩu.

Một Report của CarFax sẽ báo cáo cho khách hàng các thông tin về tình trạng xe bao gồm: Tai nạn, va chạm,thời hạn bảo hành, có bị mất cắp hay không, số ODO, thông tin bảo hiểm, xe được bao nhiêu đời chủ v.v

Mẫu Report của CarFax cho xe Mercedes S550 - 2013
Auto's Only cung cấp miễn phí CarFax Report cho xe nhập Mỹ

Để sữ dụng được CarFax thì người dùng phải mua tài khoản của họ với giá là $33.99/ 1 Report hoặc $49.99/ 5 Reports.
Auto's Only cung cấp miễn phí CarFax Report cho xe nhập Mỹ

Hiện tại hệ thống Auto's Only đã mua hẳn quyền sử dụng trong 1 năm nên em sẽ tiến hành kiểm tra miễn phí cho các thành viên OS có sử dụng xe nhập Mỹ, để có được CarFax Report cho xe mình các bác chỉ cần để lại cho em số VIN (Số khung) của xe là được.

Lưu ý: Dịch vụ CarFax chỉ dành riêng cho xe có nguồn gốc nhập khẩu từ Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/5/15
1
0
1
35
Chào bạn. Bạn có thể cho mình xin carfax cho xe có số VIN : 3HSDJSJR1CN387183 được không. Mình cảm ơn nhiều.

Hạng B2
17/12/13
384
694
93
Chào bác, số VIN của bác cung cấp em không kiểm tra được thông tin. Bác cho em hỏi xe của bác có xuất xứ từ Mỹ hay ko ạ?

Hạng C
17/7/11
850
1.183
93
Chào bác, số VIN của bác cung cấp em không kiểm tra được thông tin. Bác cho em hỏi xe của bác có xuất xứ từ Mỹ hay ko ạ?

Căn cứ vào số Vin bác biết được xe sản xuất ở đâu rồi mà.

Hạng B2
17/12/13
384
694
93
Theo thông tin số VIN thì xe này là đầu kéo International ProStar sản xuất năm 2012 tại Mexico nhưng em không check được thêm thông tin nào từ CARFAX.

Hạng C
17/7/11
850
1.183
93
Theo thông tin số VIN thì xe này là đầu kéo International ProStar sản xuất năm 2012 tại Mexico nhưng em không check được thêm thông tin nào từ CARFAX.

Như vậy Carfax không quản lý được xe sản xuất ở Mexico.