Thảo Luận Chung Aveo 2015 MT tự động lock ?

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Aveo 2015 MT tự động lock ?

Sáng nay em ngủ lơ mơ thì nghe tiếng "bíp" (tiếng phát ra khi bấm remote khóa cửa xe). Nghĩ là vợ mở xe lấy đồ trong cốp bấm nhầm nút khóa nên thôi. Nhưng lát sau nghe tiếng bíp nữa và tiếng vợ "ủa" có vẻ ngạc nhiên (trước đó đã nghe tiếng chìa khóa để lên bàn gỗ). Em thấy ngạc nhiên ko cầm chìa sao lock được mà có tiếng bíp nhưng bùn ngủ quá nên kệ.

Giờ em ra xem lại. Xe để trong nhà, hạ cả 4 bên cửa kính. Tình trạng lock cửa. Em lấy remote bấm mở kêu "cạch" một tiếng. Khoảng 1 phút sau kêu "bíp" các chốt cửa đã lock

Em thò đầu ngó vô xe thì thấy một cái đèn đỏ (chấm đỏ) ở chỗ cái đồng hồ báo giờ (ko phải đồng hồ km) chớp tắt liên tục. Em nhớ không nhầm đó là đèn báo trộm. Nhưng không hiểu sao tự dưng xe để trong nhà từ hôm thứ 4 đến giờ, tự nhiên kích hoạt chống trộm ???? Xưa giờ chưa từng thấy auto lock như vầy !!!!!

Nhờ các bác tư vấn giúp ạ.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Lúc đầu có thể vô tình bác chủ đụng nhầm nút Unlock (dù chốt khóa xe cũng đang Unlock), thì mặc định 20s sau nó sẽ Auto Lock.

• Like
Reactions: Ojichan@SG
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Cuối cùng sao bác @TheShinichi, em cũng đang hóng.

Trên FB có một bác trả lời đại loại như vầy:

Sau khi bấm nút unlock trên remote mà không mở bất kỳ cửa nào thì 15s sau xe tự lock . Em thí nghiệm thử và đây là kqua:

- Em bấm unlock thì 20-30s sau xe tự lock
- Em bấm unlock và mở cửa bên phụ rồi sập lại liền thì xe ko tự lock nữa

• Like
Reactions: Ojichan@SG
Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Tks bác đã chia sẽ.
Vậy là ở nhà có ai vô tình bấm unlock mà kg mở cửa hén bác.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Tks bác đã chia sẽ.
Vậy là ở nhà có ai vô tình bấm unlock mà kg mở cửa hén bác.

Bạn đọc ko kỹ rồi, ở đầu bài tui có nói đó. Bà xã mở cốp lấy đồ bấm nhầm nút lock.