Status
Không mở trả lời sau này.
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác  Xuân Phú đang bi Pan xe ở Cai Lậy trên đường về SG
Xe bị nghẹt ống xăng, định câu bình xăng treo chạy về tạm, nhưng không tìm được thợ trên đường.
Có Bác OS nào gần đ1o ra giúp.
DT  0983981538   0917383842

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng
Em cũng đang theo dỏi từ xa, hic.. chuyến đi bác hcivic nhiều kỉ niệm ghê.
em nghĩ ko phải nghẹt ống dẩn xăng - mà là lủng ống dẩn xăng - xăng trong thùng xăng lớn hết (xăng bị bơm xăng đẩy ra đường) không đủ xăng vào CHK để chạy xe ga lớn.

@ các bác :Em vừa cập nhật tin tức : chiếc Nissan đã được thay bơm xăng... xe đang chạy tốt tuy nhiên ko tăng tốc được ( tốc độ cao nhất 60km.h), hiện đang vào đường dẩn vào cao tốc trung lương.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
khổ thân bác Hcivic, anh em tụ họp đông vui, chờ bác ý đến tận 5giowf chìu vẫn còn một nhóm... thế mà bác ấy còn lặn lội đường xa, vợ ...già, mới đại phẫu thuật vìa... thật là vừa mất bữa cỗ, lại lỗ bữa cày!
mong sao hai bác ấy về được SG, có gì tính típ. gần nhà vưỡn hơn...

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác ấy nói là thùng xăng còn đầy mà? MÌnh ý kiến bác treo thùng xăng mà chạy về, nhưng giửa xa lộ, không tìm đơợc ai, khó quá, không có gì để câu nối dây cả.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Em thấy bác í đang online mà, hay là chui vào chỗ nào Massage rồi xì nhết bình xăng nên chạy về hổng nổi đới

Hạng B1
Bác Hcivic về nhà rồi, xe hư là xe của bác Xuân Phú.
Giờ bác Xuân Phú chắc cũng về đến nhà rồi, 2 xe chia tay nhau tại trạm thu phí an lạc, bác Xuân Phú về biên hoà.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Cảm ơn bác truong195 và các bác đã rất quan tâm...! Tui áy náy quá vì đã làm các bác lo lắng cho! Sự cố hôm qua là của em Asia long lanh nhưng sáng nay xử dứt điểm về ngon ngọt và ngoan lắm! Còn em Nissan "cà cộ" của bác Thuysinhphu đột nhi6n nhõng nhẽo sau khi đổ xăng ở Long Xuyên (lại 1 người nữa khổ đau vì đổ xăng ở LX nhưng theo bác Locas (bạn bác B2) quả quyết là xăng tại TP LX do bác ý quản lý và giám sát rât tốt không thể bị pha trộn như một số người nói...Khổ thân bác Thuysinhphu (TSP) bị em xe vật cho lên bờ xuống ruộng từ LX về đến Cai Lậy: biết bao lần phóng đi xong lại tấp lề, tháo mở rồi đóng lắp rồi vù đi xong lại tấp lế...Đến Cai Lậy hcivic nhờ được người quen giới thiệu 1 chú thợ chuyên xử xe tải đến kiểm tra đề xuất thay bơm xăng mới nhưng rồi lại ra đi và tấp lề cho đến 4-5 lần nữa không xong. Cuối cùng đành liều thay bơm xăng cũ vào chạy đại xem sao và tuyệt thayem Nissan không kén cái bơm cũ nữa mà phi lên được 100 trên đường cao tốc TL...Trên đường về bác TSP tính sẽ qua thủ Đức giao lưu và nhờ bác AT007 ra tay cho vài chiêu trị bệnh cho em Nissan "cà cộ" nhưng thấy hơi trễ rồi, mệt, đói và lo ngại kẹt xe nên bác ý bảo chắc về luôn...Thế là 2 đứa chia tay nhau tại gần An Sương...Bác TSP có lẽ đã về đến nhà an toàn, điện thoại bác ấy hết pin nên không liên lạc được...
Bác Tanus chiều nay cũng không liên lạc được có lẽ sỉn quá rồi? Lúc bác gọi tui không biết là ai (dùng tai nghe riêng khi lái xe) nên hơi ú ớ chút nên bác tưởng gọi nhầm số...Sau đó gọi lại không được...
Cảm ơn bác B2 và bác Locas rất nhiều vì đã hộ trợ hết mình cho enh em chúng tôi tại LX nhé! Hai bác khao bữa lẩu bò đêm khuya bên bờ sông no toái loái, ghiền ghê:p!

Cảm ơn bác Đàm Cả Tú đã cho mượn cái GPS Papago cũng rất hữu dụng khi đi đường xe mà chưa quen như thế này.!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tui mang theo ly cafe pha sẵn (chưa bỏ đá) từ trưa hôm qua nhưng vì lu bu đủ thứ không có dịp uống. Chiều nay khi dừng gần cao tốc TL, bỏ đá vô xơi vẫn tốt chán. Nhờ thế cũng đỡ hẳn mệt mỏi buồn ngủ, còn mời bác TSP vài hụm cho tỉnh tý tẹo mà về nhà...Bác ấy mệt mỏi lắm vì một mình cầm lái chạy xe suốt từ hôm qua...(BH-SG-LX-Châu Đốc-LX-SG-bị xe vật-BH...). Rốt cuộc cái bơm xăng "bị" chú thợ mua dùm 480K coi như ... để làm kỷ niệm?!:cool:
May mắn một điều nữa là nhiều món đồ nghề lặt vặt đem theo dự phòng cho Asia rốt cuộc lại được phục vụ rất tốt cho em Nissan như vỏ bình nước suối 5L (đem đi mua xăng), phễu tự chế bằng ống nước dùng để rót xăng đỡ chảy (phí), ống xăng, đồ mở bugi, đèn pin đi rừng đeo trán...Còn cái bơm xăng nữa mà không hiểu sao tìm hoài không thấy, chắc tối hôm kia soan rồi nhưng lại bỏ lại cho đỡ nặng nếu không là bác TSP đỡ tốn 500K rồi!
Chú thợ ở Cai Lậy cũng nhiệt tình nhưng sao hơi chuối!? Chú lăng xăng tháo lắp đo thử lung tung sau cùng cứ quả quyết là hết xăng trong thùng (và cũng có chui gần dùng đoạn ống cao xe thăm dò mức xăng trong thùng-từ chỗ nào hổng biết? thấy bugi tắng đầu) nên đèn báo xăng trên tap lo mới sáng, thế là xách chai 5L đi mua về rót vô thùng. Tưởng sao chạy 50m là máy lạ...xìu...:cool: Bó tay không dám gọi thêm lần nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.