Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Em có người thân ở châu Âu định cho em 1 cái radar Detector hiệu Whistler, thực sự là em không am hiểu về vấn đề này nên nhờ các bác đã dùng rùi chỉ giáo:
- Nên mua hiệu nào.
- Hiệu Whistler có dùng ở VN được không?
- Dùng máy này ở VN nên lưu ý điều gì?
Xin cảm ơn các bác trước, nếu hàng về sẽ cho các bác mượn nếu các bác cần....!:D

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
RE: Bác nào am hiểu về Radar Detector

Em thì ko rành lắm nhưng hiệu Whistle tương đối có tiếng đó bác, còn hơn cả radio Shark :):)

Dùng ở VN thì tốt nhưng bác nên chọn loại có nhiều band nhất ấy, phát hiện được nhiều loại

Dùng ở VN thì chỉ cần lưu ý là bật nó khi chạy thôi :):), chứ quên bật nó thi...chít

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Em gửi mua một cái được không ạ. Mà cái đó bao nhiu thế. Em bị bắn rồi nên đi đường căng thẳng lắm. Nhìn các bác biển xanh chạy mà thèm.[>:]:mad::D

Tập Lái
19/3/04
36
1
0
Vietnam

Em cũng đang dùng con Whistler ký hiệu DE 1773C, mua ở Mỹ giá 150 USD, do chưa có điều kiện đi chơi xa nên chưa test được tác dụng thực của nó ra sao, có bác nào cần thì tui để lại cho :D !

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: MZP

Em gửi mua một cái được không ạ. Mà cái đó bao nhiu thế. Em bị bắn rồi nên đi đường căng thẳng lắm. Nhìn các bác biển xanh chạy mà thèm.[>:]:mad::D

Xanh cũng thế thôi bác ơi. Cơ quan tui xe một nửa biển xanh , một nửa biển trắng (lạ nhẩy!!) nhưng tôi toàn lấy biển trắng chạy thôi. Bởi vì biển trắng bị vịn xuống chỉ việc.....tê tê là xong. Còn biển xanh thì cứ việc đi đóng phạt nhé. Nó chẳng dại đụng vào mấy bác chánh quyền , hành chánh sự nghiệp đâu. Rách việc.

Cái vụ rada detecter nghe hay ho nhỉ , em hay xuyên Việt nên quan tâm lắm... Thực hư ra sao , công năng đến đâu bác nào xài rồi bình loạn cho với.
Tại sao bên Mẽo nó không cấm mua bán rada DT này nhỉ (???). Luật bên đó nghiêm lắm mà.

O.S.P.D
14/2/04
0
14
18
Vietnam

BS có thể vào web www.cobra.com để tìm hiểu, nếu bác cần catologue thì tui sẽ photo gửi bác để tham khảo cho kỹ hơn về tính năng.
Nói chung thì cái tui đang sử dụng thì phát hiện đựơc 3 loại tần số X, K, Ka, có chế độ cho CITY and Highway, chức năng không cảnh báo khi xe chạy chậm (nhưng tui cũng không biết chậm là thế nào? Chậm theo kiểu Mỹ hay VN? Tui đã sử dụng nhưng chưa gặp súng của các anh lần nào. Chắc tui phải đi mượn để test wá.

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trong Phòng Kỹ thuật có bài về RD đó Bác sĩ, còn chức năng từng loại Bác sĩ chờ tui dịch tiếp nghe, hehe...

Tui thấy mấy anh Núp trước ngõ cơ quan tui cầm súng Laser hai nòng rồi các bác ơi, chắc mấy cây súng Radar được thay ra hết rồi. Nếu chuyển qua laser hết thì lúc đó không cần để ý đến band biếc gì nữa, mà chỉ cần mua loại laser detector thôi.

Tập Lái
19/3/04
36
1
0
Vietnam

Nếu các anh hùng núp được hiện đại hóa lên đến súng laser rùi thì chúng ta hết đường chống đỡ, vì một khi đã bắn là trúng, có máy dò tia laser thì cũng chỉ để báo là xe bị bắn thế thôi, phần còn lại là phải xuống xe chạy lại giáp lá cà với các chú ấy, xem phần thắng thuộc về ai ;) !

Hạng B1
21/5/04
54
0
0
49
Vietnam

Thế co vào trụ sở KGB trước kia nay là FSB của Nga mua được không??? Tôi muôn mua một cái do anh Nga này SX trị được cả đồ của Mỹ đấy..

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Trích đoạn: lexus

Nếu các anh hùng núp được hiện đại hóa lên đến súng laser rùi thì chúng ta hết đường chống đỡ, vì một khi đã bắn là trúng, có máy dò tia laser thì cũng chỉ để báo là xe bị bắn thế thôi, phần còn lại là phải xuống xe chạy lại giáp lá cà với các chú ấy, xem phần thắng thuộc về ai ;) !

nếu bác dùng loại mới thì chắc chắn có dêtct laser gun bác ah - mình đang dùng loại Radioshack nên vô tư