Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49
Em chạy terios .Mấy hôm nay trời lạnh bật quạt gió lên , ko bật a/c , nhưng hơi nóng thổi ra vvù vù, nóng lắm.Xe các bác co thế không.Tại sao không bật lốc điều hòa mà vẫn nóng nhỉ

Hạng B2
13/7/05
102
0
0
RE: Bác nào biết thì bảo em với

Bác xoay cái núm điều chỉnh nhiệt độ về trái hết cỡ ( màu xanh ) sẽ ngắt hoàn toàn cửa trộn khí nóng. Nếu vẫn còn nóng thì chắc cửa gió nóng bị kẹt đấy, phải mở ra kiểm tra lại.

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Trích đoạn: huynhc230k

Xe nào cũng vậy bác ạ, chiều nóng là xe lấy hơi nóng từ nước làm mát máy.bác chịu khó tìm trên diễn đàn AE bàn nhiều về vụ này rồi;)

Như vậy thì các ống dẫn của điều hòa chạy qua nơi chứa nứơc làm mát máy à?Em tìm trên diễn đàn mà không tìm thấy chuyên mục này

Hạng C
20/1/07
533
1
0
Ha Noi

Ko, ống dẫn nước làm mát máy chạy qua phía trước quạt heater. Làm nóng không khí ở đây và được quạt này thổi vào buồng lái nếu Bác gạt cần gạt cửa gió sang phía mầu đỏ (tức là không khí nóng)
Cón nếu bác gạt cửa gió sang tận cùng phái mầu xanh mà vẫn bị hơi nóng thổi vào thì đúng như Bác Omni noi rồi là cửa gió bị kẹt đấy. Cần phải kiểm tra lại.
Lưu í khi cần sưởi nóng thì kông cần bật công tắc A/C. Vì luc này ko cần sự hoạt động của hệ thống Air-con.:D

Hạng B2
9/11/04
106
1
16
49

Thảo nào chỉ khi máy nóng thì hơi gió từ quạt ra nó mới nóng.Nếu chạy đường dài ,nhiệt độ máy lên mức cao nhất thì hơi gió này nóng lắm không chịu đc.

To bác usd-vnd
Số của em là 0903223257.Xe em hay đỗ tại tòa nhà Tổng công ty hàng hải 1a Đào duy Anh.Em cũng đang định hôm nào mang xe đén Nguyễn Chí Thanh để bác kiểm tra xem hình như xe em ăn xăng nhiều hơn xe của anh em trên diễn đàn