Tập Lái
3/4/10
1
0
0
Re: RE: Tui mới có UAZ đây, tư vấn cho tui với

mucachai nói:
Ural 375D nói:
Uaz đời A5 ngon lành - bao sang tên biển số Đắc Lác - giá kêu 60 chai (chưa trả giá).
Mấy cái xe đời "tiền hán" này kết thì ok - mọi giá trị đắt rẻ chỉ tương đối thôi

Xem xe ở đâu hả Bác, họ có bớt ko? Nếu được em rước luôn..

Đà Lạt em có một chiếc Uaz đây, giá 45 triệu, xe còn nguyên thuỷ, các bác có nhu cầu lên Đà Lạt gọi em. Đt 0982152133
Hình để em up sau

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
truonganh2003 nói:
À, vâng, em có tí phóng đại.....
UAZ mới trải qua đoạn đế quốc Mỹ thôi nhể ....
bác Diên: em tưởng bác còn thiếu xe gì nữa đâu????

À vâng - Lòng tham vô đáy mà Bác :D
Thực tình là từ hôm đuợc nhìn một chiếc Uaz469 đời 1977 nguyên bản, E lại thấy cần có nó để cạnh chiếc Uaz69 sx tháng 8/1975 quá - Mơ ngày mơ đêm Bác ạ :D:D:D

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
Ối zời tóm được lão SaigonVW đây rùi

Chào chư vị :D
daewoonovus nói:
em có con này nè các bác

quả tim em nó đây,hợp lệ nghe các bác

xe gì vậy các bác ?

Ku trên là UAZ các dòng 450, 451, 452 Pick-up & Van 4x4

2 cây cần số 4WD (4L, 4H) nhớ hình như là từ bên phụ thòng qua ngay tầm tay bác tài do phải né ca-pô động cơ ? Lần đó k đem theo máy chụp hình nên coi lại hình này chẳng biết mình nhớ đúng hay không :

http://images.search.yaho...p3j&sigb=13josidkt
Cái 452 Lâm Đồng của bạn xài máy dầu KIA ? Có lẽ đã tháo cầu trước ?

Mức tiêu thụ nhiên liệu của UAZ chư vị nói có lẽ vì yêu cầu mục đích An ninh - Quân sự : luôn phải trong trạng thái sẵn sàng vô số dzọt liền (tới/de) : bom rơi, ngay tầm đại bác, địch tấn công tứ phía ... hoặc Công an cần dzọt lập tức theo kẻ gian đường Off-road :D
Còn trong đời sống dân sự, khi chạy đường bằng, nắng đẹp : dù chỉ gài H2 bon bon 80km/h nhưng luôn phải kéo theo cầu trước không tải, đây cũng là 1 lý do tốn xăng vố ích ; vài loại Jeep, Land Rover, Dodge .... cũng y vậy :D

Xem lại :

Hub bành trước

... sau này để giảm hao xăng/dầu vô ích khi chạy xa lộ, nhiều kiểu 4x4 có Hub vặn tay (free/lock, hay engage/disengage) chỉ lock khi gài 4H, 4L Off-road, nhiều xe trang bị nút bấm điện v.v...

Thấy đám UAZ Thanh Xuân hiện nay đã có hub vặn tay, tuy nhiên ... "vẽ" toàn chữ ... Nga - hiểu chít liền

Bạn nào chê cái kiếng hậu zin của UAZ nhìn không hết ? Cái này hơi vô lý : đường đường 1 đống là Cường quốc nguyên tử, bay vào vũ trụ ngon lành mà cái kiếng hậu UAZ lại không đạt yêu cầu ?

Tay lái nặng : cái Peugeot 205 nhỏ bé ẻo lả láng mướt tay lái không trợ lực, láp trước : bánh bên phụ trên lề, bánh bác tài dưới đường : chỉ có .... Lý Đức mới xoay nổi hehehe

Tập Lái
23/8/16
1
0
1
38
Em có xe UAZ, e lắp điều hòa nổ tại chỗ ga thoải mái thì điều hòa làm việc bình thường. Nhưng cứ đi khoảng tốc độ >50km thì điều hòa ngắt. Bác nào biết chỉ dùm em.