Hạng B2
17/9/16
110
84
28
41
Chào các Bác vừa rước vợ hai Elantra 2016. Em xin được mở thớt mời các bác vào chia sẽ kinh nghiệm độ xe, cũng như các vấn đề chỗ mua đồ chơi hay các dịch vụ.
Em xin trình một số hình sàn con 2.0, bản full option nha các bác. Rất cứng cáp, chắc chắn. Các bác xem cho ý kiến.
Bác nào đi Elantra 2016 vào đây giao lưu

• Like
Reactions: Hồ PTùng ÔTÔ
Tập Lái
10/8/15
2
1
3
39
Bác tự khui ra chụp lun hay chụp trong hãng vậy bác! Cảm giác sử dụng thế nào? review cho anh em luôn thanks nhìu

• Like
Reactions: NamNguyen82
Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
bác tháo ra làm cách âm hay sao thế. bác review luôn về tình trạng vận hành, và so với một số xe hạng C khác luôn ạ.

Tập Lái
6/9/15
10
13
3
43
Cho mình hỏi con elentra mình có cần phải lot thảm simili ko vậy, đang băn khoăn vì làm thì thợ phải gở hết ghế

• Like
Reactions: NamNguyen82
Hạng B2
29/6/13
316
832
93
Cho mình hỏi con elentra mình có cần phải lot thảm simili ko vậy, đang băn khoăn vì làm thì thợ phải gở hết ghế

Tháo ghế là chuyện nhỏ của thợ bác ơi, tìm chỗ nào uy tín là đc. Bác ra bác Tám may nệm làm cho, bao đẹp. Tháng trước em bọc simili con Elantra 2016 ngoài đó.

Hạng B2
17/9/16
110
84
28
41
Chào các Bác, số là mấy ngày nay kẹt việc quá nên chưa reply lại cho các bác hình chụp. Chiếc này màu đen bản 2.0 em chụp trong Việt Hàn, bác đi chiếc này bị thủy kích, buồn cho bác chủ xe. Em xin nói cảm nhận về con xe của em sau gần 350km sử dụng,
Nhiên liệu : hiện em thường để ở chế độ eco xe đi khoảng 10.9 l/100km. Em nghĩ sau đợt 1000km chắc sẽ tiết kiệm hơn tý, nhưng do em đi chủ yếu nội thành nên tình trạng kẹt xe khó mà đạt được như mong muốn.
Vận hành: chuyển sang chế độ sport tay lái cứng hẳn luôn các bác, mà tiếng bô khi đạp từ 60km/h lên 100km/h rú lên nghe cũng sướng. Hai chế độ còn lại thì tay lái nhẹ hơn. Theo em bác nào đang còn lăn tăn lựa chọn, ghé đại lý làm 1 vòng cảm nhận.
Màn hình hiển thị thông số ngay vô lăng dễ nhìn, khi tắt máy có tiếng nhạc đặc trưng Huyndai. Còn riêng cái Map dẫn đường chính hãng là cái em kết, vì không phải mua cập nhật mỗi năm, nếu đường trống nó bắt được khoảng 11 cái vệ tinh luôn.
Khoảng cách âm: em sẽ so với Ford focus 2015, theo em Ford focus cách âm tốt hơn. Cái này em nói vì cùng 1 lộ trình, nhà em quận 2 qua cầu Nguyễn Hữu Cảnh, đi Nhi Đồng 2, về bằng Điện Biên Phủ. Ford cách âm tốt hơn hẳn. Còn nếu so sánh với chervolet curze LTZ 2016 ( xin phép các bác hội chervolet cruze đừng chém em), vì curze em chạy trong cty thường xuyên, cách âm Elantra hơn Curze.
Về khoảng giải trí: Ford 2015 có dàn Sony hơn hẳn, nhưng Elantra 2016 có thể tuỳ chỉnh được vùng âm thanh mong muốn.
Khoảng không gian bên trong: nếu ngồi hàng ghế sau thì Elantra 2016 rộng hơn Ford 2015 tý. Riêng 2 ghế trước có sưởi sẽ phù hợp với các bác miền bắc hơn. Theo như trang chính hãng Thành Công ghế tài có nhớ 2 vị trí nhưng khi sản xuất thì ko có option này ko có, cái này thua KIA cerato 2016.
Cái mở cốp thông minh được trang bị ban đầu em nghĩ ko sài nhưng hôm qua ôm đống đồ lại gần nó mở lên thấy sướng luôn nha các bác. Nhân đây em xin up cái hình ốp da cho cái smart key, em ghé qua bác khacten ( caphe tinhte trên đường Nguyễn Văn trỗi) , em làm theo thiết kế của 1 bác BIM, giá 400k/ cái, em làm 2 cái luôn.
Chỉ tiếc là da đẹp nhưng cái vòng sắt móc làm mất giá trị quá.
Đây là đánh giá p1. Em sẽ làm tiếp vụ phủ gầm nha các bác.

Hạng B2
17/9/16
110
84
28
41
bác rước Elantra 2.0 về bác review nha. Em cũng quan tâm đang tính đầu tháng 12 rước.
Giai đoạn đi xem xe là quan trọng, em cũng giống bác vì tầm tiền có thể chọn nhiều hãng như KIA Cerato cũng option đầy đủ, Chervolet Cuzre cũng đã chạy, nhưng em chốt lại Elantra 2016 vì thích dáng thể thao của nó, tiếng đóng cửa nghe chắc tai, thêm cái nữa là xe ráp CKD cũng có phần yên tâm hơn. Em không là fan của hãng nào hết, chỉ là thích xe vừa tầm tiền, xe mới model đời mới, cuối tuần chở vợ con đi đây đi đó. Em đã chạy chiếc Deawoo Lanos 2004 vừa mới tiễn đi, nói thật là nó cũng bệnh lặt vặt như hay cháy role máy lạnh ngoài ra thì ổn, tóm lại nếu xe Hàn không tốt thì chắc nó đã không tồn tại trên thị trường.:3dcuoi: Bác cứ xem kỹ nhiều dòng xe, lái thử cảm nhận và cuối cùng là do bác quyết hết.

• Like
Reactions: temple80911