Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Tối nay em đi siêu thị Metro thấy cái bình vá vỏ xe nhanh bằng cách bơm vào trong qua van hơi.
Em mua 1 bình 90k, phòng khi đi chơi xa, nhưng ko biết hiệu quả thế nào? Nó có nổ như bình cc ko? Xin các bác góp ý!

Bác nào dùng bình vá vỏ nhanh chưa

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Em thử một lần và chưa biết được hiệu quả ra sao vì chưa bị cán đinh hay vật nhọn gì để xem tác dụng của việc tự vá như thế nào, nhưng hậu quả là đã được thấy ngay, đi tong 4 cái TPMS hết gần 4 chẹo!

Khuyến cáo mấy bác nào sử dụng cảm biến áp suất lốp thì tránh xa vĩnh viễn món đồ chơi này nhé. :)

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Em thử một lần và chưa biết được hiệu quả ra sao vì chưa bị cán đinh hay vật nhọn gì để xem tác dụng của việc tự vá như thế nào, nhưng hậu quả là đã được thấy ngay, đi tong 4 cái TPMS hết gần 4 chẹo!

Khuyến cáo mấy bác nào sử dụng cảm biến áp suất lốp thì tránh xa vĩnh viễn món đồ chơi này nhé. :)
Keo nó bịt luôn t/c áp suất lốp hả bác

• Like
Reactions: Black Tomato
Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Keo nó bịt luôn t/c áp suất lốp hả bác

Đúng rồi bác, tê liệt luôn và màn hình báo lỗi OBD liên tục. Đổ xong vào hết 4 bánh rồi em mới biết mình là... nu! :D.

Tất nhiên xe ko có TPMS thì cứ thử vô tư xem hiệu quả thế nào thôi bác, có khi hôm nào em lại vào Metro xem thử, nhưng thấy giá rẻ quá nên em cũng hơi lăn tăn về chất lượng thôi bác ạ.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Hình như rất nguy hiểm sau khi xử dụng cho võ xe bị lũng vì hoá chất tồn trong võ xe. Phải thông báo cho thợ vá võ xe biết để họ có phương cách phòng hờ. Hoá chất trong võ xe sau khi vá rất dễ cháy. Cẩn thận vẫn hơn các bác ơi, chúc vui

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Mai ngủ dậy em xịt thử vào miếng cao su xem thế nào, ko thấy ngà sx khuyến cáo gì cả, em ko bơm vào ngay mà chỉ phòng khi đi xa ăn phải đinh, ko có chỗ vá or ban đêm, thì em bơm vào, vì xe em khi nào cũng mang bơm theo

• Like
Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Nghe nói là hại mâm.
Cái này một thời gian nở rộ cho mấy bác đi xe máy, nhất là mấy ông chạy SH như em :D
Xe máy thì ko có cảm biến con mợ gì hết nê xài vô tư nhưng một thời gian nó sẽ mục cái mâm.
Từ đó cha con đi SH ko dám xài nữa ạ.
Nguyên nhân em nghĩ là do mua hàng kém chất lượng, hóa chất không đúng tiêu chuẩn.
Nếu mua hàng đúng chất lượng thì có lẽ khác.
Thấy cũng rất hay nhưng mà thấy mấy ông bị rồi nên cũng ớn nên vẫn chưa dám xài :D

Hạng D
7/11/13
1.099
8.135
113

Sẵn hỏi ké bác cái, cái van TPMS gắn ngoài có hay bị chôm không bác ? Vì em có mấy cái van trang trí vài chục ngàn mà cứ bị chôm hoài :)

• Like