Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
@badmonkey - bác dán Lluma rồi khai sáng em xíu
- Em thấy các xe hay dán kính lái và 2 cửa sổ trước 1 loại - các cửa sau loại tối sẫm hơn.
Vậy 2 màu này có cùng chất lượng phim như nhau không, phim Lluma xe mình khoảng nhiêu ạ ?
Cảm ơn bác.
Hồi xưa em làm ở bác này: https://www.otosaigon.com/threads/l...-khoe-hinh-cac-bac-ghe-llumar.8798912/page-10

Kính lái em dán loại xịn nhất (bảo hành 10 năm). Các kính 2 bên tài và phụ, loại thường màu sáng (bảo hành 5 năm). Các kính còn lại, loại thường màu tối nhất. Chất lượng thì từ khi dán tới giờ, chưa bị hỏng tấm nào.

Nếu bác "đánh lẽ" hình như gần 5tr/bộ cho Mirage (cuối 2014). Còn bác rủ rê thêm được vài bác nữa làm chung, sẽ được giảm chút. :)

• Like
Reactions: anhai555
Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Kinh nghiệm là khi nào Mit thông báo giảm giá phụ tùng thì đến mua sẵn một loạt các loại cần thay, hình như cũng đỡ được 20% tiền phụ tùng. Nếu bảo dưỡng đúng đợt thì Mit khuyễn mãi cả công thay.
Isamco Cô Giang đang giảm giá 20%, nhưng mà làm sao biết món gì cần thay để mua trước bác?

Hạng C
10/9/08
770
399
63
Isamco Cô Giang đang giảm giá 20%, nhưng mà làm sao biết món gì cần thay để mua trước bác?

Bác xem list đó, ví dụ dầu nhớt máy, lọc dầu, lọ dung dịch làm sạsh béc đổ bình xăng. Nếu sắp phải bảo dưỡng cấp 4 vạn km thì lọc xăng, lọc gío, dầu phanh, can nước làm mát màu xanh lá cây,...

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Em thấy có bác nói vỏ MR 175/55 giờ thay 185/55 chưa quá 3% thì vẫn Đăng kiểm được có phải không a.
Xe em Mazda 323 - vỏ 185/65 có lần em thay 1 cặp 195/65 vô - cái chỗ thay vỏ họ mài cho cái số 195 mờ đi giống như bị cạ vỉa hè vậy - em đi đăng kiểm mấy năm mà không thấy nói gì, cũng thấy các ảnh bấm đèn soi soi không thấy được lại chạy qua vỏ chuẩn coi...

Hạng B2
12/9/14
258
218
43
43
@badmonkey - bác dán Lluma rồi khai sáng em xíu
- Em thấy các xe hay dán kính lái và 2 cửa sổ trước 1 loại - các cửa sau loại tối sẫm hơn.
Vậy 2 màu này có cùng chất lượng phim như nhau không, phim Lluma xe mình khoảng nhiêu ạ ?
Cảm ơn bác.
Nên dán kính lái thôi Khanh

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Nên dán kính lái thôi Khanh
Kính lái thì phải dán rồi. Vì không dán sẽ rất chói mắt khi ra trời nắng, hoặc đường trường bị xe ngược chiều rọi vào.

Các kính khác thì nên dán nha anh. Tác dụng không để che nắng (nhà em từ hồi lên xế hộp, cả nhà đều "đui then") mà để ngăn tia cực tím, gây hại sức khỏe. Nhiều bác mua decal dán đại, vài hôm bị bong tróc, xấu xe và chẳng có tác dụng gì. :)

Hạng B2
12/9/14
258
218
43
43
Kính lái thì phải dán rồi. Vì không dán sẽ rất chói mắt khi ra trời nắng, hoặc đường trường bị xe ngược chiều rọi vào.

Các kính khác thì nên dán nha anh. Tác dụng không để che nắng (nhà em từ hồi lên xế hộp, cả nhà đều "đui then") mà để ngăn tia cực tím, gây hại sức khỏe. Nhiều bác mua decal dán đại, vài hôm bị bong tróc, xấu xe và chẳng có tác dụng gì. :)
hồi anh bi bể kính lái là ko dán nữa rồi để không chạy sướng. Bền hông vẫn dán

• Like
Reactions: badmonkey
Tập Lái
27/1/15
33
8
8
46
Chào anh em mirage. Mình cũng vừa thay guốc cho em Misa nhà mình, kích thước mới là 175/65/15, cho mình hỏi khi đăng kiểm có vấn đề gì không mấy bồ? Cảm ơn nhiều

Hạng B1
7/7/14
82
51
18
42
500 ae Mirage cho hỏi vài vấn đề về đèn. Đèn pha mình vừa mới đứt bóng giờ muốn thay đèn led Philips X-treme Ultinon được không vậy, nhiều người nói thay led vào xe báo lỗi gì đó.Đèn gầm gầm của em chỉ còn 1 bên cũng định thay mới luôn.
Sẵn cũng định thay luôn dàn bóng signal, chỗ bán kêu thay cụt chớp signal dành riêng cho led mới xài được.
Ae nào đã thay mấy bòng led này rồi cho xin 500 ý kiến.

• Like
Reactions: tiendungbk99