Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Sau vài tháng tham khảo trong group fb và topic này, Em đã hốt em Mirage CVT 2016, đang đắp mền chờ làm biển số SG do mua ở Đồng Nai, do cũng là lần đầu mua xe nên lên đây nhờ các anh em tư vấn giúp
Xe đang 38k rồi, theo các bác có nên đi bảo dưỡng lớn 40k luôn cho sạch sẽ đẹp đẽ trước khi bắt đầu đi luôn không. Em ở khúc phạm văn đồng, thấy gần Isamco Bình Triệu, cho em hỏi chỗ này làm có ổn ko.
Ngoài ra, xe em mua gần như còn zin so với lúc mới mua, thì em nên trang bị, trang trí gì cho đẹp + an toàn xe nữa.
Cảm ơn các bác
Bác nên đưa vào hãng kiểm tra và bảo trì 40.000km ngay & luôn. Thay nhớt + lọc nhớt động cơ, nhớt hộp số CVT, lọc xăng ... khá đắt tiền, nhưng đáng. Và thay lọc gió động cơ, lọc gió máy lạnh cho sạch sẽ. Và một số thứ linh tinh khác, theo cuốn HDSD xe.

Lần tới 45.000km bảo dưỡng tiếp cũng được, nếu bác không đi chơi xa, thường chỉ vô thay nhớt, mà 7.000km thay cũng không sao.

Bản MR CVT 2016 thì khá đầy đủ rồi. Bác đi xe vài tháng, thấy cần hãy gắn thêm. Tránh gắn mấy thứ đụng đến điện và ECU, vì nếu lỡ xe gặp trục trặc, sẽ không biết do người dùng trước làm hỏng hay do mấy món mới gây nên, rất mệt.

Tập Lái
21/6/19
31
61
19
34
Bác nên đưa vào hãng kiểm tra và bảo trì 40.000km ngay & luôn. Thay nhớt + lọc nhớt động cơ, nhớt hộp số CVT, lọc xăng ... khá đắt tiền, nhưng đáng. Và thay lọc gió động cơ, lọc gió máy lạnh cho sạch sẽ. Và một số thứ linh tinh khác, theo cuốn HDSD xe.

Lần tới 45.000km bảo dưỡng tiếp cũng được, nếu bác không đi chơi xa, thường chỉ vô thay nhớt, mà 7.000km thay cũng không sao.

Bản MR CVT 2016 thì khá đầy đủ rồi. Bác đi xe vài tháng, thấy cần hãy gắn thêm. Tránh gắn mấy thứ đụng đến điện và ECU, vì nếu lỡ xe gặp trục trặc, sẽ không biết do người dùng trước làm hỏng hay do mấy món mới gây nên, rất mệt.
Em cảm ơn bác nhiều, ISAMCO Bình Triệu bảo dưỡng ổn ko bác, em gần đó nên nếu ổn thì cắm chốt bảo dương ở đó luôn, nghe nói đang khuyến mãi bảo dưỡng, không biết còn hạn ko

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Anh @truong195 ơi! Mirage nhà em giờ bộ guốc sắp hết date rồi. Trên mặt lốp đã xuất hiện vết nứt nhỏ. Em đang tính thay cả bộ. Anh T cho em lại số điện thoại của bác gì chuyên lốp với. Cảm ơn anh. :)

Hình ảnh hiện tại:
Bác nào Mirage thì vào đây giao lưu chia sẻ
Bác nào Mirage thì vào đây giao lưu chia sẻ

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em cảm ơn bác nhiều, ISAMCO Bình Triệu bảo dưỡng ổn ko bác, em gần đó nên nếu ổn thì cắm chốt bảo dương ở đó luôn, nghe nói đang khuyến mãi bảo dưỡng, không biết còn hạn ko
KM hết tháng 9 thì phải. Em chưa làm bên đó nên không biết. Gara chính hãng, bác cứ đến thôi. Yên tâm.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Anh @truong195 ơi! Mirage nhà em giờ bộ guốc sắp hết date rồi. Trên mặt lốp đã xuất hiện vết nứt nhỏ. Em đang tính thay cả bộ. Anh T cho em lại số điện thoại của bác gì chuyên lốp với. Cảm ơn anh. :)

Hình ảnh hiện tại:
View attachment 1677701View attachment 1677702
Bossini19 Sơn 0902989238
Trí nhớ bị suy sụp thậm tệ. Ngồi một lúc mới nhớ nổi.

Hạng B2
16/8/13
330
644
93
Thớt gì mà vắng hoe , thấy nản. Cả năm chỉ có vài cmt. Mai mốt mình lấy xe rồi tâm sự với ai hả trời ?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Thớt gì mà vắng hoe , thấy nản. Cả năm chỉ có vài cmt. Mai mốt mình lấy xe rồi tâm sự với ai hả trời ?
Bác cứ hỏi, sẽ có trả lời. Lần đầu ai cũng vài đây, sau một thời gian thì ra facebook vui hơn.https://www.facebook.com/groups/MitsubishiMirage/
Nhưng fb không lưu được nội dung và hệ thống như diễn đàn, nên trục trặc về lại xem.

• Like
Reactions: thanhdan103
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Không phải vắng đâu a. Do OS bị lỗi nên mất các bài gần đây á. Ae vẫn thường xuyên cập nhật.

• Like
Reactions: thanhdan103
Tập Lái
12/12/18
15
5
3
35
Em chào các anh. Em đào mộ bên này 1 tí cho topic nó sôi động
Em mới ký hop đồng mua bản CVT sau khi tham khảo kha khá các diễn đàn. Em xin gia nhập nhóm để trao đổi kinh nghiệm. Trước khi quyet định thì em có chạy thử qua Morning, i10, fadil rồi em thay MR có không gian rộng rãi nhất.
Nhân tiện cho em hỏi có nên làm gương gập điện sau khi mới mua ko và cho em xin địa chỉ làm ạ. Em sợ bị mất bảo hành :(.
Xin cám ơn

Hạng D
8/10/11
3.065
5.922
133
Bac nào có mirage cvt 2017 đễ lại người nha em nha. Cứ đòi mua i10 nhưng ép mua mirage hehe có vẽ thích hơn.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Bac nào có mirage cvt 2017 đễ lại người nha em nha. Cứ đòi mua i10 nhưng ép mua mirage hehe có vẽ thích hơn.
Xe em CVT 2013, chìa khóa KOS, đã đi gần 55.000 km, bắt đầu gặp vấn đề nè bác.

Xe đang có hiện tượng, bấm nút mở/khóa cửa không mở/khóa được cửa tài. Các cửa còn lại vẫn hoạt động bình thường.

Mỗi lần muốn khóa cửa xe, em phải gạt cái chốt cửa tài bằng tay, đóng cửa lại, rồi bấm nút khóa, mới khóa được xe. Mỗi lần cần mở cửa xe (cửa tài), thì bấm nút mở, rồi mở cửa ghế sau, chui vào xe, kéo chốt cửa mở cửa tài. Nếu ngồi trong xe, dùng tay gạt cái chốt mở/khóa xe thì các cửa vẫn hoạt động bình thường.

Em dùng chai RP7 xịt vào chốt cửa và nút mở/khóa cửa bên trong, để từ tối đến sáng hôm sau, thì cửa tài hoạt động bình thường. Tuy nhiên, 2-3 tuần sau (sau khi không xài xe 2 ngày cuối tuần) lại bị lại.

Không biết có xe bác nào bị chưa. Em sẽ mang xe đi kiểm tra và khắc phục.