Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Bác đi 50000km là thay hay thấy lốp mòn sẽ thay lốp?
Khi nào lốp không còn tốt nữa thì thay đó bác. Cái này còn phụ thuộc vào đường xá và đieu kiện môi trường bác hay đi nữa. Số km chỉ là tương đối. Ví dụ lốp hết date là tự phải xem kĩ để thay cho an toàn. :)

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
@badmonkey Xe mình cùng đời xe bạn, chạy 70k roài, mọi thứ vẫn ok. Như miêu tả của bạn thì có lẽ không vấn đề gì về phần điện tử mà có lẽ ở phần cơ chốt cửa tài. Bạn đi kiểm tra chắc họ làm đơn giản thôi.

• Love
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
@badmonkey Xe mình cùng đời xe bạn, chạy 70k roài, mọi thứ vẫn ok. Như miêu tả của bạn thì có lẽ không vấn đề gì về phần điện tử mà có lẽ ở phần cơ chốt cửa tài. Bạn đi kiểm tra chắc họ làm đơn giản thôi.
Em cảm ơn anh. Em cũng đoán chổ nào đó đang bị rỉ.

Có lẽ tháo cửa ra, lau chùi chút là ổn. Mà dạo này em hơi bận, chưa chạy vô hãng xem được. Cũng sắp bảo dưỡng định kì rồi. Mà có khi TML chăng? :)

• Like
Reactions: ben.le
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Ko có xe để test bác ơi, xem trên Youtube để trên khoảng động cơ xe civic mới bây giờ có 33 dB thôi, xe mình ngồi trong ghế lái mà 62db rồi.
Không nên so độ ồn của Mirage với bất kì xe nào khác bác ạ. Hahaha :D

Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Các bác cho minh hỏi chút, kiếng lái xe mình với attrage có giống nhau không?. Chuyến Đà Lạt vừa rồi mình bị đá văng trúng nên nứt một đường khá dài. Mình chưa vô hảng nên chưa biết giá cả sao và có cần đăt trước không nửa. Thấy trên thị trường có sẳn kiếng attrage. Mà không bịết có lắp vừa Mirrage nhà mình không.

Khi nào lốp không còn tốt nữa thì thay đó bác. Cái này còn phụ thuộc vào đường xá và đieu kiện môi trường bác hay đi nữa. Số km chỉ là tương đối. Ví dụ lốp hết date là tự phải xem kĩ để thay cho an toàn. :)
Cám ơn bác, e thì ko rành. Như e đi 40000km hỏi kỹ thuật bên Phương Nguyên nói 50000km thay, mà đi đường đá dăm nhiều thấy lốp mòn. Thay bên ngoài bao nhiêu 1 lốp vậy bác? Bác làm trước rồi chỉ lại e với.

• Like
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Các bác cho minh hỏi chút, kiếng lái xe mình với attrage có giống nhau không?. Chuyến Đà Lạt vừa rồi mình bị đá văng trúng nên nứt một đường khá dài. Mình chưa vô hảng nên chưa biết giá cả sao và có cần đăt trước không nửa. Thấy trên thị trường có sẳn kiếng attrage. Mà không bịết có lắp vừa Mirrage nhà mình không.
Cái này vô hãng hoặc gara uy tín nhé bác. Nếu bác không có BH thì hơi căng!

Em nhớ tầm 5 - 7 tr gì đó. Bác cứ điện thoại hỏi giá trong hãng thử.

Đã từng có 1 bác, ra ngoài làm, sau đó phải gỡ ra, thay lại, vì nhìn lâu chóng mặt, hoa mắt.

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
bác nói thật hay đùa đó, em ở tỉnh lẻ đợt này ko có xe mà chạy thử. nên mới lên đây hỏi các bác. bác so sánh với i10 là được
Nếu so với i10 thì cá nhân mình thấy có lẽ MR ồn hơn một chút nhưng không đáng kể nhưng bù lại nó ồn quá nên có tiếng pô thể thao nữa.:D Bác muốn lấy xe thì thực tình em khuyên lấy MR cho nó lành nếu bác không muốn có thể rớt cái bánh ra, hư thước lái, xì nhớt tùm lum hay rớt cái puli... thì tránh i10. :)

Tập Lái
12/12/18
15
5
3
35
Cho e hỏi, xe em mới chay dc hơn 300km thì bấm kèn ko kêu nữa thì bị gì ạ. Em có check cầu chì kèn xe thì còn nguyên
Cám ơn

Nếu so với i10 thì cá nhân mình thấy có lẽ MR ồn hơn một chút nhưng không đáng kể nhưng bù lại nó ồn quá nên có tiếng pô thể thao nữa.:D Bác muốn lấy xe thì thực tình em khuyên lấy MR cho nó lành nếu bác không muốn có thể rớt cái bánh ra, hư thước lái, xì nhớt tùm lum hay rớt cái puli... thì tránh i10. :)
Tiếng pô kéo số 3,4,5 nghe đã tai lắm bác, khi xe đi điều 80km nghe tiếng pô phê ln.

• Like
Reactions: ben.le
Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Cái này vô hãng hoặc gara uy tín nhé bác. Nếu bác không có BH thì hơi căng!

Em nhớ tầm 5 - 7 tr gì đó. Bác cứ điện thoại hỏi giá trong hãng thử.

Đã từng có 1 bác, ra ngoài làm, sau đó phải gỡ ra, thay lại, vì nhìn lâu chóng mặt, hoa mắt.

Hôm qua mình mới gửi sỗ đăng kiểm cho hảng và 1 gara ngoài đễ báo giá xem thế nào, nếu trong hảng 5-7tr thì mình củng ok. Hôm qua mình gọi thì gara ngoài ước tính khoảng 3tr8 cho hàng indo, kính đài loan thì rẽ hơn chút, nhưng vẫn cần phải chụp sỗ đăng kiễm đễ biết đúng đời.

• Like
Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Hôm qua mình mới gửi sỗ đăng kiểm cho hảng và 1 gara ngoài đễ báo giá xem thế nào, nếu trong hảng 5-7tr thì mình củng ok. Hôm qua mình gọi thì gara ngoài ước tính khoảng 3tr8 cho hàng indo, kính đài loan thì rẽ hơn chút, nhưng vẫn cần phải chụp sỗ đăng kiễm đễ biết đúng đời.
Kính Innova 12 13 triệu thì kính này chắc 9 10 triệu, nhỏ hơn không bao nhiêu.

Tập Lái
23/7/18
6
0
1
39
cảm ơn bác, xác định xe cỏ thì cũng không đòi hỏi nhiều, :) ở mức chấp nhận là ok rồi

Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Sáng nay mình đã thay kính ở ngoài rồi vì mai lại ố chuyến đi đăk lắk. Cảm nhận chung là tương đối ổn, chỉ có hơi chói đèn pha xe máy chut khi đi đêm. Nếu dán thêm 3M hay Lumar chắc sẽ ổn. Mình chọn thay ngoài cho nhanh vì chiếc innova o nhà bữa bị mấy ông trẻ trâu bắn giàn ná bể kính củng thay ngoài kính loai tốt và dùng củng ổn hơn nửa năm roi.

• Like
Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Sáng nay mình đã thay kính ở ngoài rồi vì mai lại ố chuyến đi đăk lắk. Cảm nhận chung là tương đối ổn, chỉ có hơi chói đèn pha xe máy chut khi đi đêm. Nếu dán thêm 3M hay Lumar chắc sẽ ổn. Mình chọn thay ngoài cho nhanh vì chiếc innova o nhà bữa bị mấy ông trẻ trâu bắn giàn ná bể kính củng thay ngoài kính loai tốt và dùng củng ổn hơn nửa năm roi.
em hỏi không liên quan tí: migrate đi cung đường SG- Daklak ổn không bác?