Tập Lái
15/3/14
45
20
8
Về bảo dưỡng và tuổi thọ, hai xe khác biệt hoàn toàn.
Fiesta động cơ mới, hộp số mới chi phí bảo dưỡng sẽ lớn, ngược với Mirage
Chi phí bảo dưỡng chắc chắn mắc hơn rồi, nhưng không biết độ bền thế nào bác nhỉ.
Còn chi phí ban đầu mua xe thì chênh lệch tầm 50 củ. Hix! phân vân quá đi!

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Chi phí bảo dưỡng chắc chắn mắc hơn rồi, nhưng không biết độ bền thế nào bác nhỉ.
Còn chi phí ban đầu mua xe thì chênh lệch tầm 50 củ. Hix! phân vân quá đi!
Bạn em mua con Fiesta Titanium Sedan cùng lúc với em 10/2014. Đi tới giờ chưa bị vấn đề gì. Chỉ bảo dưỡng, thay nhớt, đổ xăng, chạy. Mỗi tháng đi tầm 2000 km.

Fiesta thì ngon hơn MR ở độ vọt, thân vỏ cứng cáp, xe đầm chắc, túi khí đầy nhóc. Xe sụp ổ gà vài lần, hồi mới lái, mà chỉ trầy sơ, không móp méo gì. Bề ngang có vẻ rộng hơn MR chút.

Fiesta đi tốn xăng hơn MR, gần gấp rưỡi, nếu quá mê đạp ga. Không gian trong xe chậc hơn chút. Kiểu dáng thể thao, nên em cảm giác trần xe thấp hơn MR chút.

Về lâu dài thì em không rõ. Nhưng trong 5 năm đầu, thì chi phí bão trì, bão dưỡng 2 xe có lẽ ngang nhau, nếu chỉ đi gia đình. Còn về dịch vụ sau bán hàng, chắc Mit và Ford cũng "ngang ngữa" nhau. Tuy vậy, cả bạn em và em đều hoàn toàn hài lòng với con xe của mình, cho tới hiện tại.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Mình giới thiệu mua chiếc Fiesta 5 cửa đợt đầu, nên mình biết một số chuyện, bác ấy bán đi khi 20k km, mình lưu ý để bác tìm hiểu thêm.
Xe tăng tốc ngon, và như mình nói vấn đề đáng lưu ý là bảo dưỡng và bảo hành.
Bác hãy chọn Fiesta nếu xem trọng tốc độ, nếu bác không xem trọng tốc độ thì nên cân nhắc Mirage.

Tập Lái
15/3/14
45
20
8
Thank 2 bác đã tư vấn tận tình!
Theo 2 bác thì với mirage thì mình nên làm gì trước tiên nhỉ? E thì kinh phí không dư dả lắm nên các bác tư vấn theo kiểu cần thiết thì làm trước giúp e hen.
Thank 2 bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Thank 2 bac da tu van tan tinh va sorry vi e reply bang dt cui bap nen chua co tieng viet. Hen sang mai edit sau.
Theo 2 bac thi voi mirage thi minh nen lam gi truoc tien nhi. E thi kinh phi ko du da lam nen cac bac tu van theo kieu can thiet thi lam truoc giup e hen.
Thank 2 bac
Cái này tùy sở thích cá nhân. Xe em mua về tới giờ, chưa làm gì.

Vài thứ, cũng hơi tốn tiền, mình nên làm càng sớm càng tốt, như dán phim cách nhiệt, gắn camera de, camera hành trình, lót sàn simili, bọc da toàn bộ ghế ngồi (nếu bác không thích ghế nỷ).

Đồ phụ kiện xe hãng khác em không rành, nhưng đồ chính hãng Mit, mua trong đại lý, giá hơi căng, có thể gấp 5 - 10 lần cùng loại đồ đó, bán bên Thái. Anh em MR "nghiện" nâng cấp xe đã kéo nhau lập hội trên FB, nên vụ này không quá khó nữa.

Bác nào Mirage thì vào đây giao lưu chia sẻ
Em cũng đang quan tâm Mirage MT. Đang phân vân. Bên bác có cho lái thử không?
Bên em có xe lái thử số tự động, nếu dc thì bác qua sr em tham quan nhé. Ngày mai thứ bảy 18/02/2017 bên em làm chtr cafe lái thử xe ở Q.2 - quán cafe Palian đường Song Hành, gần Metro Q.2 - bác tiện đường thì qua đó cafe với em nha

Hạng B2
12/9/14
258
218
43
43
lâu lắm rồi e lại mò lên, xem Fiesta va MR xong e qd lấy MR. tiết kiệm 1 mớ tiền xe ngồi rộng hơn, và không có cảm giác chóng mặt như Fiesta