Hạng B2
12/9/14
258
218
43
43
Chân ga không liên quan lắm đến việc này. Tuy nhiên, bác nên chuyển qua thắng (để hờ chân), nếu thấy lo lắng.

Ngoài ra, khi đang ở B, bác vẫn có thể mớm tí ga, nếu xe giảm tốc nhanh quá. Số B xe vẫn chạy tốt, nhưng vòng tua hơi cao chút thôi.

Còn vụ vượt xe mà cài B em chưa dám thử. Trước giờ, mỗi lần muốn vượt, em luôn cho xe đi gần "đối tượng", rồi canh phía ngược chiều an toàn, đạp mạnh ga (đang ở D), xe sẽ có trớn và vượt rất mượt. Lưu ý là MR không có "Turbo", bác nên cân nhắc nếu định vượt liên tục. :)
Vượt cái về B vòng tua tăng cao đạp ga vượt ào ào e, tuy nhiên a ko chạy vậy hồi lâu đi off madamcuc a thử rồi Tiến Sĩ cũng thử đó

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Có người chưa chay CVT mà phán kinh lắm e, nói chạy số sàn đổ đèo và leo dốc ngon hơn số tự động do họ ko phân biệt AT và CVT
Có thể người ta đi quen MT và chưa từng chạy CVT bao giờ đó anh.

Em chạy xe AT thường, thấy cũng hơi bất tiện khi leo/xuống đèo một chút, so với MT. Nhưng CVT (trên xe Mirage) thì khác, rất đơn giản và an toàn.

• Like
Reactions: tiendungbk99
Hạng B2
12/9/14
258
218
43
43
Có thể người ta đi quen MT và chưa từng chạy CVT bao giờ đó anh.

Em chạy xe AT thường, thấy cũng hơi bất tiện khi leo/xuống đèo một chút, so với MT. Nhưng CVT (trên xe Mirage) thì khác, rất đơn giản và an toàn.

Đúng rồi

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
giá cả bây giờ loạn lên, Bác ui.
Theo mình MR cao hơn i10 50tr, rẻ hơn Yaris 50 70tr là vừa.
Em cũng đã đi Grab I10 rồi, theo em thì Bảng đồng hồ I10 đẹp, tiện dụng, rõ ràng hơn Mirage => MIT làm chuối quá. Về tổng thể thì giá Mirage CVT hơn I10 cao cấp nhất dưới 30 triệu là chấp nhận được
Hy vọng 2018 MIT sẻ cải tiến cái Bảng đồng hồ, làm cái đó chả bao nhiêu tiền nhưng cảm giác cầm lái chiếc xe sướng hơn nhiều, hihi

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em cũng đã đi Grab I10 rồi, theo em thì Bảng đồng hồ I10 đẹp, tiện dụng, rõ ràng hơn Mirage => MIT làm chuối quá. Về tổng thể thì giá Mirage CVT hơn I10 cao cấp nhất dưới 30 triệu là chấp nhận được
Hy vọng 2018 MIT sẻ cải tiến cái Bảng đồng hồ, làm cái đó chả bao nhiêu tiền nhưng cảm giác cầm lái chiếc xe sướng hơn nhiều, hihi
Em thì hơi "hoài cổ" chút. Nên thích bảng đồng hồ của MR hơn. Phải chi Mit lắp thêm cái đèn LED cho sáng chút thì đỡ quá.

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Vậy thì MIT lên đèn Led và phục hồi cái đồng hồ kim báo nhiệt độ két nước thay vì cái biểu tượng xanh đỏ vô hồn

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Gập gương chiếu hậu tự động làm ở đâu vậy bác @truong195 , thớt này dài quá mình kg biết đâu mà lần ! Tks bác