Hạng B2
12/9/14
258
218
43
43
MR tuy là dòng xe city, nhưng em đi cao tốc thấy rất đã.

Ở tốc độ cao (trên 100km/h), xe rất bám đường, tay lái cứng khừ. Đôi khi qua chỗ mấp mô, vì trọng lượng xe nhẹ, nên đôi lúc em có cảm giác hơi bay bỗng, nhưng vô-lăng không hề rung lắc. Hồi trước em chạy chơi chiếc Avante, lên hơn 90km/h, thì thấy tay lái hơi hơi đảo (chắc do bánh xe). Lạ ở chổ, đi tà tà trong SG, tay lái MR hơi nặng chút. Vào cua tốc độ thấp, trả lái hơi kém. Chạy nhanh tí, thì trả lái ào ào.

Em đang định làm tua SG - Pleiku - Đồng Hới - Đà Nẵng - Phú Yên. Lần trước đi Quy Nhơn, em lái liên tục không nghỉ gần 10 tiếng, cũng hơi vả. :rolleyes:
chơi lớn thế e

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng B2
12/9/14
258
218
43
43
Hi các bác,
Gia đình em cuối năm đang cần mua 1 chiếc Mirage, xe đời từ 2011-2015, chất lượng xe do ae trong hội Mit đi, xe ko tai nạn, ngập nc,... giá cả thương lượng theo chất lượng xe. Vì em mua nhà sử dụng nên mong ae trong hội muốn lên đời vợ 2 thì hú em ạ.
Tks các bác
Số phone em 01207 140980
MR từ đời 2013 chứ nhỉ

Tập Lái
10/2/17
9
20
3
33
Các bác cho em hỏi MR CVT hiện tại sau khi trừ hết km, giá lăn bánh tốt nhất mà các bác biết tầm khoảng bn ko ạ ? E định cuối năm nay sẽ rước 1 em ạ :) tks các bác

• Like
Reactions: baycon
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Các bác cho em hỏi MR CVT hiện tại sau khi trừ hết km, giá lăn bánh tốt nhất mà các bác biết tầm khoảng bn ko ạ ? E định cuối năm nay sẽ rước 1 em ạ :) tks các bác
giờ đến cuối năm còn biết bao biến động, Bác.

• Like
Reactions: baycon
Hạng D
11/11/16
1.167
1.015
143
46
Em thấy Mirage CVT bản full bổ sung thêm HID Projector + Led hậu rồi đó, rất đáng giá
Mit làm âm thầm, kg kêu réo gì hết, nhìn chiếc xe rất okie

Hạng B1
26/5/16
53
49
18
39
MR tuy là dòng xe city, nhưng em đi cao tốc thấy rất đã.

Ở tốc độ cao (trên 100km/h), xe rất bám đường, tay lái cứng khừ. Đôi khi qua chỗ mấp mô, vì trọng lượng xe nhẹ, nên đôi lúc em có cảm giác hơi bay bỗng, nhưng vô-lăng không hề rung lắc. Hồi trước em chạy chơi chiếc Avante, lên hơn 90km/h, thì thấy tay lái hơi hơi đảo (chắc do bánh xe). Lạ ở chổ, đi tà tà trong SG, tay lái MR hơi nặng chút. Vào cua tốc độ thấp, trả lái hơi kém. Chạy nhanh tí, thì trả lái ào ào.

Em đang định làm tua SG - Pleiku - Đồng Hới - Đà Nẵng - Phú Yên. Lần trước đi Quy Nhơn, em lái liên tục không nghỉ gần 10 tiếng, cũng hơi vả. :rolleyes:

Tới luôn anh. Chặng Pleiku - Đồng Hới hơi phê vì dài và đèo dốc.

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Có anh nào đổ đèo rồi cho chút kinh nghiệm số B
Số B đi đổ đèo là ok bác, hôm mùng 6 nhà e mới đi Đà Lạt. Nói chung số B ổn, có điều về số B xe đi hơi chậm hơn bt nên nhiều lúc bất tiện, fai chuyển liên tục B <-> D. Bác có thể tập với số B trước khi tới đèn đỏ ở SG để cảm nhận dc số B nó ntn, sau này đổ đèo ko bị nhát tay (vì về B máy nó gằn lên hơi hoảng :)).

PS: hôm e đi ĐL kiếm đỏ mắt ko thấy chiếc MR nào (cung đường từ cao tốc <-> Đà Lạt, ca đi và về), ko biết tại sao :(.

• Like
Reactions: nbt74 and truong195