Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Các bác hội MR cho em hỏi thăm chút,

Bình thường bé MR nhà em vẫn xài trong thành phố là chính nên đồng hồ vẫn báo tầm 8-9l/100km mà em cũng chẳng để ý, bữa rồi em mới lấy xài chạy đường trường mà sao đồng hồ vẫn báo tầm 6l/100km, bé MR này chạy được khoảng 23k km, bảo dưỡng nghiêm chỉnh, đầy đủ. Không biết như dzậy có hao xăng quá không, có vấn đề gì không? Vì lúc trước em cũng chạy cùng lộ trình như dzậy thì đồng hồ báo khoảng 4.2-4.5l/100km, không hiểu sao lần này lại tới 6l/100km. Có bé MR của bác nào bị tình trạng giống em không, có cần phải làm gì không?

Cảm ơn,

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn

Bình thường bé MR nhà em vẫn xài trong thành phố là chính nên đồng hồ vẫn báo tầm 8-9l/100km mà em cũng chẳng để ý, bữa rồi em mới lấy xài chạy đường trường mà sao đồng hồ vẫn báo tầm 6l/100km, bé MR này chạy được khoảng 23k km, bảo dưỡng nghiêm chỉnh, đầy đủ. Không biết như dzậy có hao xăng quá không, có vấn đề gì không? Vì lúc trước em cũng chạy cùng lộ trình như dzậy thì đồng hồ báo khoảng 4.2-4.5l/100km, không hiểu sao lần này lại tới 6l/100km. Có bé MR của bác nào bị tình trạng giống em không, có cần phải làm gì không?

Cảm ơn,
Hi anh,

Trước khi đi xa hay anh muốn kiểm tra, thì ở set trip A, anh phải ấn giữ nguyên cho nó trả về 0 thì mới chính xác được. Ko là nó cộng dồn trước đó ra số trung bình

Hạng C
9/4/14
840
969
93
TPHCM

Cảm ơn,
còn tuỳ đường trống hay kẹt xe, chân ga có nhịp nhàng hay không bác ơi. kẹt xe, xe dừng 1 chỗ nổ máy đồng hồ báo cao lắm nghen

• Like
Reactions: ben.le
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113

Cảm ơn,
Nếu chỉ vậy thì chưa hao đâu bác. Giờ tới 25K km bác cứ để ý thêm. Thường xe tự nhiên hao xăng là bị hỏng hóc gì đó hoặc do đổ xăng ... thiếu. :)

• Like
Reactions: ben.le
Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
còn tuỳ đường trống hay kẹt xe, chân ga có nhịp nhàng hay không bác ơi. kẹt xe, xe dừng 1 chỗ nổ máy đồng hồ báo cao lắm nghen

Không phải đường phố bác ui, cao tốc rồi quốc lộ miền Tây, nói chung đường trường không đông xe, em tự cho rằng chân ga mình khá đều, ít khi đạp thốc máy. Lúc trước cũng một lộ trình như dzậy mà cho kết quả khác biệt lần này, nhưng có lẽ không sao. Em ít để ý vì bé MR là bà cả nhà em xài. Dù sao, cảm ơn các bác nhiều.

Hạng B2
7/9/14
134
2.723
93
Sài Gòn
Các bác đánh giá như thế nào về mirage 2017 vẫn dùng động cơ 3 máy thay vì 4 như hyundai i10 và kia morning?
Ngay cả spark cũng 4 máy rồi...ko hiểu sao mirage lại dùng động cơ cũ nhỉ

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Các bác đánh giá như thế nào về mirage 2017 vẫn dùng động cơ 3 máy thay vì 4 như hyundai i10 và kia morning?
được cái lọ mất cái chai thôi...hoàn hảo thì ng khác sao sống.

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Em biết, nhưng cái giá cho mirage so với các con kia thì cao hơn hẳn nhưng độg cơ là trái tim của xe thì lại thua...
chiến lược mit ra sao mình ko hiểu đâu...ko thích thì mua thằng khác thôi...hehe
bản thân em đang chạy mirage 2015.ko có gì phàn nàn...quan trọng là biết hài lòng với cái hiện có và chấp nhận khuyết điểm của nó

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
MR nhắm đến siêu bền và tiết kiệm, cái kỹ thuật vượt hơn ở MR là khung xe rất nhẹ, rộng nhưng vẫn đủ cứng vững thì ít bác để ý đến.