Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Em đang tìm mua xe. Cho em hỏi tầm 300tr có đu được AT đời 2010 trở lên không ạ?
Em xin cảm ơn.

• Like
Reactions: truong195
Hạng B2
2/8/10
205
15
18
45
Chào các bác Zinger, bữa nay em mò lên đây nhờ các bác chỉ giáo giúp:
Xe em bị tuột côn 2 lần rồi, đều bị con heo dưới. lần đầu trước khi bị tuột nó còn kêu cót két mỗi khi đạp côn. Khoảng 2 năm sau lúc đang long nhong ở Cộng Hòa thì chân côn tuột luốt, ko hề kêu tiếng nào (lúc này xe em mới vừa bảo dưỡng ở Isamco hơn tháng). May nhờ tuột ở SG nên nhờ thợ tới khắc phục chứ ở tỉnh chắc khóc tiếng Tây luôn quá.
Em có nghe bác tài già ở cơ quan nói có thể kiếm tiệm tiện cho cái nòng bằng inox thay vô heo côn cho nòng khỏi bị rỗ sẽ đỡ phá cup pen cao su, heo côn sẽ bền và ít tuột hơn.
Điều này có đúng ko ạ? Có bác nào từng triển chưa thì cho em vài lời khuyên.
Tiện thể nhà em có xe tải Mitsubishi 900kg đời 1999 màu trắng không có nhu cầu sử dụng thì rao bán giá bao nhiêu được ạ?
Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chào các bác Zinger, bữa nay em mò lên đây nhờ các bác chỉ giáo giúp:
Xe em bị tuột côn 2 lần rồi, đều bị con heo dưới. lần đầu trước khi bị tuột nó còn kêu cót két mỗi khi đạp côn. Khoảng 2 năm sau lúc đang long nhong ở Cộng Hòa thì chân côn tuột luốt, ko hề kêu tiếng nào (lúc này xe em mới vừa bảo dưỡng ở Isamco hơn tháng). May nhờ tuột ở SG nên nhờ thợ tới khắc phục chứ ở tỉnh chắc khóc tiếng Tây luôn quá.
Em có nghe bác tài già ở cơ quan nói có thể kiếm tiệm tiện cho cái nòng bằng inox thay vô heo côn cho nòng khỏi bị rỗ sẽ đỡ phá cup pen cao su, heo côn sẽ bền và ít tuột hơn.
Điều này có đúng ko ạ? Có bác nào từng triển chưa thì cho em vài lời khuyên.
Tiện thể nhà em có xe tải Mitsubishi 900kg đời 1999 màu trắng không có nhu cầu sử dụng thì rao bán giá bao nhiêu được ạ?
Cám ơn các bác.
Không đúng, đừng bao giờ đóng lót bằng Inox, vì nó không có tính ngậm dầu như xylanh làm bằng gang, sẽ có nhiều chuyện xảy ra.
Lá côn có bị cháy không? Nếu có, xe bác muốn ngon thì phải mua ít nhất là lá côn zin.
Các chuyện khác thì lát mình PM.

• Like
Reactions: Bangrau
Hạng B2
2/8/10
205
15
18
45
Không đúng, đừng bao giờ đóng lót bằng Inox, vì nó không có tính ngậm dầu như xylanh làm bằng gang, sẽ có nhiều chuyện xảy ra.
Lá côn có bị cháy không? Nếu có, xe bác muốn ngon thì phải mua ít nhất là lá côn zin.
Các chuyện khác thì lát mình PM.
Xe chỉ bị tuột dầu do hở cúp pen thôi bác Truong ạ, lá côn bình thường. Chắc đợt bảo dưỡng sau em sẽ vào Isamco kiểm tra thay lai dầu với cup pen cho chắc ăn.

• Like
Reactions: truong195
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Xe chỉ bị tuột dầu do hở cúp pen thôi bác Truong ạ, lá côn bình thường. Chắc đợt bảo dưỡng sau em sẽ vào Isamco kiểm tra thay lai dầu với cup pen cho chắc ăn.
Theo mình Bác bảo ông thợ làm và đi mua. Chuyện này là chuyện nhỏ với thợ ngoài.

• Like
Reactions: Bangrau
Hạng B2
13/8/14
267
240
43
46
Hjc lâu quá mới về nhà, em tính đổi xe mà phân vân giữa Ps 2wd pre với Ford Everest Ambiente AT, theo mọi người thì nên chọn pé nào. Nhu cầu đi gia đình bình thường 1 năm tầm 10k cây chuối :)
Thanks all :)

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Nếu 10k km năm nếu mình thì không đổi xe.
PS chắc chắn bền và cac chỉ tiêu tốt hơn, nhưng Eve thanh khoản tốt hơn.
PS sắp đổi mẫu nên giá giảm rất nhiều.

• Like
Reactions: abchung