Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Em thắc mắc điều này khá lâu rồi, nhưng quên không hỏi vì trước đây không đi xe Mit. :)
Từ hồi mấy ngân hàng TMCP mới chập chững ra đời, em đã thấy họ dùng Pajero làm xe chở tiền. có lần còn nghe 1 anh bên Đông Á than xe này tốn xăng, bị mua theo phong trào của mấy NHQD.
Bẵng đi 1 thời gian, dạo gần đây em thấy mấy NHTMCP mới lại toàn sắm thằn gnày làm xe chở tiền, đi tung tăng khắp hang cùng ngõ hẻm.
Vì vậy em mới thắc mắc là NH TMCP tụi nó tính toán cũng kinh lắm, không kinh tế nó đâu có mua. Vậy thì nguyên nhân tại sao Pajero lại được chuộng làm xe chở tiền thế, sao không là Land nhỉ. Hay tại Land mắc quá? Bác nào giải thích giúp em với,

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Theo em là pajero gọn,động cơ khoẻ và hình như hãng fuji body làm két sắt cho xe chỉ làm trên xe pajero(hồi trước em cũng thấy Isuzu Trooper làm xe chở tiền)
Giờ em còn thấy xe Ssangyong stavic(và cả santa fe) chở tiền nữa.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
badboy4112005 nói:
Theo em là pajero gọn,động cơ khoẻ và hình như hãng fuji body làm két sắt cho xe chỉ làm trên xe pajero(hồi trước em cũng thấy Isuzu Trooper làm xe chở tiền)
Giờ em còn thấy xe Ssangyong stavic(và cả santa fe) chở tiền nữa.

Nhưng thắng pajero là nhiều nhất, nhìn mẫu mới khá đẹp

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Em nghĩ mỗi xe có mỗi thế mạnh riêng, ngay từ lúc sx thằng này đã nhắm đến các Ngân hàng rồi, nên nó thay đổi thiết kế băng sau thành két sắt....Còn những hãng khác thì không chú trọng mấy. Mà xe này chạy chán lắm

Hạng B1
25/2/10
81
1
0
vovinam nói:
Em thắc mắc điều này khá lâu rồi, nhưng quên không hỏi vì trước đây không đi xe Mit. :)
Từ hồi mấy ngân hàng TMCP mới chập chững ra đời, em đã thấy họ dùng Pajero làm xe chở tiền. có lần còn nghe 1 anh bên Đông Á than xe này tốn xăng, bị mua theo phong trào của mấy NHQD.
Bẵng đi 1 thời gian, dạo gần đây em thấy mấy NHTMCP mới lại toàn sắm thằn gnày làm xe chở tiền, đi tung tăng khắp hang cùng ngõ hẻm.
Vì vậy em mới thắc mắc là NH TMCP tụi nó tính toán cũng kinh lắm, không kinh tế nó đâu có mua. Vậy thì nguyên nhân tại sao Pajero lại được chuộng làm xe chở tiền thế, sao không là Land nhỉ. Hay tại Land mắc quá? Bác nào giải thích giúp em với,
Vì xe này là xe chuyên dụng để chở tiền mà bác

Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Nói đến NH là nói đến yếu tố an toàn, em nghĩ Pajero phải sỡ hữu yếu tố này thì mới đc NH chọn. Cứng cáp, chắc chắn là ưu điểm của MIT
.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.421
113
TFC
xaydungquocgia.com
Các bác đúng 1 phần thôi, đương nhiên là phải dùng xe chuyên dùng rồi. Lý do chính là lúc trước VN tổ chức đấu thầu cung cấp xe chở tiền cho các NH trên cả nước, thì đơn vị tham gia đấu thầu cung cấp Mit Pejero thắng thầu, cũng lùm xùm vụ xe này bị lỗi từa lưa 1 thời.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.522
113
HCM
sao không dùng Ranger pickup làm xe chở tiền, xe rẻ mà chở được nhiều tiền. Cứng cáp khỏi chê.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Bác nào làm ngân hàng sẽ rõ.. lo xe trên là do NHNN hay No gì đó deal số lượng lớn làm xe chuyên dụng chở tiền cho các ngân hàng trong nước đang hoạt động ở VN... ngoài ra xe còn được ưu đãi miễn thuế thì phải...cái này em không rõ vì lo xe này được nhập về VN vào năm 2004-2005. Lúc đó cũng đã có nhiều ý kiến trái chiều nhau về vụ nhập xe trên vì thời điểm đó chiếc xe Pajero bị lỗi.. bị cháy xe :D