Hạng B2
9/5/07
161
1
16
Chẳng là em mới lấy em audi a4 lướt hàng nhập châu âu,xe về em bật điều hoà mà toàn ra gió nóng,như kiểu hội châu âu nó bật sưởi ấy vì bên đấy thời tiết nó lạnh nhiều hơn nóng,em nghe bảo một số xe dòng châu âu nó cắt điều hoà lạnh hay phải cài phần mềm gì ấy em cung chẳng rơ,vậy nếu trường hợp này thì sao hả bác.em bật gió to,chỉnh nhiệt độ thấp nhất mà toàn ra gió nóng,nếu trường hợp xe em ko bị cắt thiet bị làm lạnh mà điều hoà cứ nóng như vậy là bị sao vậy bác,huhu giúp em gấp em lo lắng quá

Hạng B2
8/8/11
171
8
18
Sc430 nói:
Chẳng là em mới lấy em audi a4 lướt hàng nhập châu âu,xe về em bật điều hoà mà toàn ra gió nóng,như kiểu hội châu âu nó bật sưởi ấy vì bên đấy thời tiết nó lạnh nhiều hơn nóng,em nghe bảo một số xe dòng châu âu nó cắt điều hoà lạnh hay phải cài phần mềm gì ấy em cung chẳng rơ,vậy nếu trường hợp này thì sao hả bác.em bật gió to,chỉnh nhiệt độ thấp nhất mà toàn ra gió nóng,nếu trường hợp xe em ko bị cắt thiet bị làm lạnh mà điều hoà cứ nóng như vậy là bị sao vậy bác,huhu giúp em gấp em lo lắng quá
Bác cứ yên tâm ko xe Audi nào cắt hệ thống điều hoà đâu, em làm rất nhiều xe audi rồi chưa gặp trường hợp nào bị cắt điều hoà hết. Trong các dòng xe Audi thì chỉ trừ audi Q7 điều hoà mát ko sâu còn các dòng khác hệ thống điều hoà mát rất dễ chịu. Xe của bác hệ thống điều hoà chắc chắn có vấn đề: hết ga, mất nguồn điều khiển.... cái này chắc chắn phải check mới chẩn đoán bệnh được

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
bình tĩnh nào bác ui!!!! bác xem trên đồng hồ taplo bào nhiệt độ ngoài xe và trong xe là bao nhiêu???lỗi thuần tuý của audi hay gặp là tín hiệu này!!!! khi nhiệt độ hiển thị này báo bất thường so với nhiệt độ hiện tại thì đó là nguyên nhân!!! những nguyên nhân khác rất khó xảy ra, theo em nghĩ hiện tại xe bác lốc lạnh k "on" vì vậy hãy chọn những chổ có chuyên môn tý để mình yên tâm bác nha!!!
thân!!! chúc V2 bác luôn mát mẻ khi cần!!!

Hạng B2
8/8/11
171
8
18
auto_vn911 nói:
bình tĩnh nào bác ui!!!! bác xem trên đồng hồ taplo bào nhiệt độ ngoài xe và trong xe là bao nhiêu???lỗi thuần tuý của audi hay gặp là tín hiệu này!!!! khi nhiệt độ hiển thị này báo bất thường so với nhiệt độ hiện tại thì đó là nguyên nhân!!! những nguyên nhân khác rất khó xảy ra, theo em nghĩ hiện tại xe bác lốc lạnh k "on" vì vậy hãy chọn những chổ có chuyên môn tý để mình yên tâm bác nha!!!
thân!!! chúc V2 bác luôn mát mẻ khi cần!!!
cũng không hẳn như vậy đâu bác auto-vn ạ, em cũng gặp nhiều xe audi bị lỗi điều hòa rồi, nguyên nhân cũng rất đa dạng chứ ko chỉ do lỗi cảm biến nhiệt độ ngoài trời đâu. em đang sửa 1 chứ A5 cứ khởi động trong khoảng 2 phút hệ thống điều hòa hoạddooongj bình thường nhưng sau đó ko có gió thổi ra nữa