Hạng B2
23/5/09
225
1
18
xin chào bác sỉ . xe em khi chạy tốc độ chậm chuẩn bị dừng hẳn ,em đạp thắng thỉ thấy vôlăng nó quay theo chiều ngược kim đồng hồ . cứ thắng la quay buông cchân thắng râ đạp nửa vẩn quay xin bác sỉ giup em cám on bác

Hạng B1
1/4/10
86
2
8
48
Xin bác nói rõ hơn tí nữa đi, là khi đạp phanh mới quay thôi a?
1. chạy tốc độ cao có bị như vậy không? - xem lại tình trạng mặt đường đa số mặt đường là cong chứ không phẳng (E đang nói mặt cắt ngan đó) xe có xu hướng kéo lệch về phía lề đường - mà Bác sống ở đậu vậy? chứ ở VN giao thông bên trái mới thế này thôi. Xe Bác vôlăng lại quay ngược chiều kim đồng hồ mà, không lẽ nó đâm vào con lương hay chơi tuốt qua bên trái lun???

2. nếu kéo phanh tay từ từ thì có bị như thế không? nếu không xãy ra tình trạng này chứng tỏ hệ thống phanh trước của bác có vấn đề rồi (lực phanh bên phải yếu hơn bên trái: xì dầu phanh, mòn má (tía) phanh, Đĩa (trống) bị sướt hay có vấn đề...)

3. Nếu hai trường hợp kia đều không phải thì bác xem lại cách lái xe của Bác coi...
có khi chân trái lo đạp phanh, tay phải không biết làm gì lạng quạng rồi kéo vô lăng xuống nên nó mới quay theo chiều ngược kim đồng hồ...

Chúc Bác nhanh chóng tìm ra con bệnh của Em nó nhé..

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/5/09
225
1
18
nó đâm vào con lươn bác ạ em lái củng nhiều xe rồi không bi như vậy

Hạng B2
23/5/09
225
1
18
chạy tốc độ cao thì củng xỉa vào con lươn

Tập Lái
3/4/08
42
5
8
Bác xem lại hệ thống lái của B ngay đi, nếu nhẹ thì lốp trước bên lái mòn hơn, nếu nặng thì hệ thống lái của B có v/đ. E dự là xe bác khi chạy bị ăn lái về bên lái đúng ko ạ. Điều này khá nguy hiểm khi vận hành xe đó bác.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Có nhiều nguyên nhân gây ra hiện tượng nguyhiểm trên :
1. Phanh ăn không đều trên cùng 1 trục, cụ thể là bên trái phía trước ăn hơn bên phải phía trước và phanh sau bên trái ăn hơn phanh sau bên phải.
2. Xe có vấn đề về hệ thống treo cũng như dẫn hướng ( lỏng các bạc cao su, rutin, chỉnh sai chụm...)
3. Chassis xe bị méo sau tai nạn, được phục chế lại chưa đạt yêu cầu.
Bác kiểm tra cụ thể xem sao nhé!

Hạng B2
23/5/09
225
1
18
em nghi la cái thắng xin cám ơn bác sỉ