Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Em đi Gen X màu bạc, thỉnh thoảng bị 2B quẹt trầy vài đường trên cửa và đầu xe nên tính làm lại cho nó sạch, các vết này không đánh bát lại được vì nó trầy luôn sơn rồi.
Bên cửa phụ có một vết trầy (làm lõm một tý) dài khoảng 15cm. Bác cho em hỏi là nếu làm lại mấy vết trầy này có cần phải sơn lại cả cánh cửa hay chỉ sơn lại chỗ bị trầy thôi ạ. Nếu làm thì hết khoảng bao nhiêu lâu vì xe em đi làm việc hằng ngày. Cảm ơn bác

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
Nếu lỏm ít thì họ trét matis rồi đánh giấy nhám là hết. Tuy nhiên nếu matis dày quá sẽ dể bị nứt sau này. Đó là lý do tại sao sơn zin bền hơn
Son zin là sơn tỉnh điện rất mỏng nên rất tốt

Tập Lái
15/11/10
9
0
1
46
Tanviva2000 kinh nghệm quá. Vẫn đang chạy Matiz hả hay đổi xe rồi?

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
nếu chổ móp sâu quá thì người ta dùng máy chấm hút chổ lỏm ra rồi chà láng , sau đó trét mactiz và sơn , như vậy lớp mactiz sẽ mõng và không bị dộp bong tróc

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
sport3.5 nói:
nếu chổ móp sâu quá thì người ta dùng máy chấm hút chổ lỏm ra rồi chà láng , sau đó trét mactiz và sơn , như vậy lớp mactiz sẽ mõng và không bị dộp bong tróc
Bác ơi, chuyện hút vết móp là truyền thuyết thôi, dán keo lên sơn, sau đó kéo tôn trở ra mà không tróc sơn thì chỉ dùng rất ít trường hợp móp nhẹ, mặt phẵng lớn.. Nhưng người ta vẫn quảng cáo để đề cao xưỡng mình thôi.

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
phuonglhp nói:
Tanviva2000 kinh nghệm quá. Vẫn đang chạy Matiz hả hay đổi xe rồi?
Hello @phuonglhp
Nice to see you.
Tính đổi xe nhưng chưa có xiềng

Hạng D
29/12/10
3.133
12.669
113
TP.HCM
truong195 nói:
sport3.5 nói:
Bác ơi, chuyện hút vết móp là truyền thuyết thôi, dán keo lên sơn, sau đó kéo tôn trở ra mà không tróc sơn thì chỉ dùng rất ít trường hợp móp nhẹ, mặt phẵng lớn.. Nhưng người ta vẫn quảng cáo để đề cao xưỡng mình thôi.
đâu có đâu bác truong , họ có cái máy như máy hàn , một đầu thì chấm vào phần bị móp và trên thân cái que nó có cục sắt để họ kéo thụt ra cho cái que hàn nó kéo phần bị móp ra , em thấy mấy gara họ làm hoài mà ,