Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
Học lái xe ô tô ròng rã 6 tháng tại công ty không được cấp phép đào tạo ở TP.HCM, 18 người rơi vào cảnh “dở khóc, dở cười” khi không được thi sát hạch lái xe và tiền bị mất.
Chi tiết xem tại đây:
Báo Pháp Luật - xem tại đây
Báo Công An Thành Phố Hồ Chí Minh - xem tại đây
Vụ này còn căng dài dài, đúng là có chuyện người tên Trung ôm hs bỏ trốn thật - gần 600 bộ hồ sơ B2.
Nhưng dù sao cũng nên tự trách bản thân người học - các bạn tham lam và thiếu hiểu biết quá.
Trường học đàng hoàng, chính quy thì chê mắc, chê không được đưa đón, chê phải học vất vả - muốn bao đậu, muốn đưa đón tận nhà, muốn trên trời dưới đất....
Cách làm việc này từ 2 năm trước tôi đã cảnh báo - xem tại đây - vậy mà biết bao người vẫn sập bẫy - quả thật, mọi thứ đều hữu hạn chỉ có lòng tham là vô hạn tuần hoàn.

• Like
Reactions: Thichxehoi88
Hạng B2
12/8/16
139
58
28
Đọc mấy bài báo của bác dẫn link thì tiền phí các học viên đóng cũng trên 10tr nhỉ!
Bằng tiền này thì vào trường uy tín mà học đến khi ra bằng còn tốn it tiền hơn. Chỉ trách họ maketing quá giỏi...

• Like
Reactions: tranthang603
Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Đi đường rất nhiều chỗ dán quảng cáo đào tạo bằng B2 trọn gói chỉ 3,5 hoặc 3,8 triệu. Nhìn cũng thấy là ảo rồi, vậy mà vẫn có nhiều người tưởng giá đó là có thật nên vẫn đâm đầu vào đăng ký.
Rồi còn toàn quảng cáo là bao đậu 99% nữa. Đúng là ảo tưởng.

Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
Đọc mấy bài báo của bác dẫn link thì tiền phí các học viên đóng cũng trên 10tr nhỉ!
Bằng tiền này thì vào trường uy tín mà học đến khi ra bằng còn tốn it tiền hơn. Chỉ trách họ maketing quá giỏi...
Hix, bác khen giỏi làm e tủi thân - mấy bên môi giới đó chủ yếu là chém gió nói láo và hứa hão thôi - như e có gì nói đó, nói thẳng nói thật thì các bác nào chịu nghe.

• Like
Reactions: IRATechStore
Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
Đi đường rất nhiều chỗ dán quảng cáo đào tạo bằng B2 trọn gói chỉ 3,5 hoặc 3,8 triệu. Nhìn cũng thấy là ảo rồi, vậy mà vẫn có nhiều người tưởng giá đó là có thật nên vẫn đâm đầu vào đăng ký.
Rồi còn toàn quảng cáo là bao đậu 99% nữa. Đúng là ảo tưởng.
10 người may được 1 người có kiến thức như bác - chứ 9 người kia là nhảy vô hết 7 người bác ah. Cái bẫy giá rẻ quá xưa nhưng luôn luôn siêu tác dụng với người dân Việt mình, nghĩ thấy tội, có nhiều người thực sự khó khăn thật, nghĩ học lấy cái bằng đi làm nghề tầm 3-5tr, đỡ quá, ai dè đâu bị lừa, bằng thì không có, tiền thì bị đội lên, những khoản phí không có biên lai chứng từ ai đền cho họ đc

Hạng B2
12/8/16
139
58
28
Chuẩn rồi bác, Nhất Hoàng Gia, nhì Tiến Bộ, làng nhàng trường dạy lái xe ô tô tphcm như bên e chỉ xếp tầm hạng 3 trở đi nhưng còn đỡ hơn những văn phòng môi giới dịch vụ kiểu này.
Ngày trước em học Hoàng Gia, lúc thi cùng với Cđ nghề số 7, sao em thấy học viên bên đó chạy sa hình khá vững, đậu cao hơn trường em bác ơi, mà nghe đâu các bác học bên đó lại sợ ra đường thực tế nhỉ. Ko biết có phải vậy ko bác.

• Like
Reactions: tranthang603
Hạng B2
10/12/12
124
61
28
TP.HCM
www.daylaixeoto.edu.vn
Ngày trước em học Hoàng Gia, lúc thi cùng với Cđ nghề số 7, sao em thấy học viên bên đó chạy sa hình khá vững, đậu cao hơn trường em bác ơi, mà nghe đâu các bác học bên đó lại sợ ra đường thực tế nhỉ. Ko biết có phải vậy ko bác.
Bên số 7 chỉ gò cho chạy sa hình - và cận ngày thi bắt học viên mua giờ cảm ứng dợt ít nhất 3h/người nên tỉ lệ đậu có thể cao hơn - kiểu như chỉ tập trung cho việc thi đậu và nhận bằng thôi. Còn HG kèm đường trường - học viên tự mua giờ theo điều kiện tài chính - và ước lượng khả năng - nên học viên HG không quá chú trọng việc đậu rớt, mà là kĩ năng đi đường mới là ưu tiên hàng đầu.

Tập Lái
27/11/17
4
3
3
31
Ở TP HCM thì em thấy có 2 trung tâm được khá nhiều bác review là Hoàng Gia và Tiến Bộ, các trung tâm còn lại thì cần tìm hiểu kỹ trước khi đăng ký cho lành.