O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
Ngày qua tôi chứng kiến mọt tai nạn thương tâm : Trên con đường nhiều luồng ở đại lộ Prenzlau ( Berlin ) một ngừoi đàn ông đứng tuổi dừng xe tạm ở luồng trong cùng , cho một em nhỏ ở băng sau xuống xe ...vì muốn phụ giúp điều gì đó ,ông ta mở cánh cửa Tài để bước xuống , đúng lúc ấy , một chiếc Van lao rất nhanh quá , ở luồng kế bên , hơi gió hoặc va chạm đã giật tung cánh cửa , lôi bật ông ta ra khỏi xe , ngã vật xuống sau chiếc xe Van , tôi cách xa chừng 100 m , không nhìn rõ , chỉ biết người đàn ông máu me đầy đầu bất động nằm trên đường ....cánh cửa xe nát bấy , cào nát sườn chiếc Van , cảnh tượng rất bi hãi ! Chiếc handy nằm bên cạnh cho thấy có thể ông ta đã không lưu ý khi mở cửa xe vì mải gọi điện thọai !
Khi mở của xe , ta phải hết sức lưu ý , hoặc gây tai nạn cho xe hai bánh, hoặc thành nạn nhân của những chiếc xe to đang phóng nhanh bên trái !

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam
RE: Bài học chung cho tất cả !

Đúng! và cũng không thừa khi nhắc những người đi cùng xe mình đừng vội mở cửa khi xe sắp dừng lại mà hãy quan sát kỹ. Còn khi đi xe máy em rất ớn khi đi vào đường hẹp mà có một dãy xe ôtô đậu bên phải, luôn phải đề phòng bác lái bất cẩn nào mở cửa oạc một cái là toi. [8|]

Hạng B2
22/2/06
176
0
0
Nghe an-Thai binh-Ha noi

Hôm trước em đi ở đường Bạch mai, một con đường vừa đông, vừa nhỏ ở HN, có một chú Lanos đang thong thả lăn bánh thì tự nhiên bị một chú 2 bánh hun vào đít xe. Bác tài xót xa quá, vội mở cửa xe xông ra mà quên đóng cửa. Thế là một chú 2 bánh khác tương ngay vào. Nhìn toàn bộ cảnh ấy vừa tức, vừa buồn cười.

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

dạ, chính em đây trong đêm đám cứói bác longcg cách đây ít năm, trời mưa to nhất từ trước tới giờ, tầm nhìn kém, lại thêm vội, mở cửa xe mà ko thấy một anh 2 bánh đang đi tới, trên đường Bùi Thị Xuân(có lẽ phần vì áo mưa anh ý che đèn nên mình nhìn gương ko rõ), anh này phi vào cửa ngã lăn quay cu lơ trôi đến mấy mét. May mà anh ta hầu như ko bị làm sao, chỉ có xe vỡ tí yếm, hú vía!!:mad:

mặc dù em là cực kỳ cẩn thận đấy, thế mà cũng vẫn có lúc không cẩn thận

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3

Ở VN phải cực kỳ chú ý taxi...em có lần đi 2B bị té vì khách sau mở vội bước xuống...may phước không sao, trầy tí.
tội nghiệp bác tài mặt xanh lè ...y như cái nì [&:]

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...còn 2 cái bửng bé tí Future 110 của tui hàn đi vá lại,sơn tới sơn lui cả tỉ lần, cũng tại mấy vụ mở cửa xe hơi này đóa...

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Hôm tết em chở thằng bạn tây trên xe xe, em đỗ xe ven đường bên phải cùng. khi xuống thằng bạn ngồi sau cũng cẩn thận nhìn đằng sau xem có xe nào đi tới không rồi mới mở cửa. Thế nhưng vừa mở thì đùng...một chú mui trần đi ngược chiều sát xe em quất luôn.... thằng bạn nói "is it yours way to drive?"....em bó tay không trả lời được:mad::mad::mad::mad:

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Để đề phòng người ngồi sau mở cửa mà không chú ý, em luôn luôn chốt "child lock"cho cái cửa sau bên tài. Có hơi bất tiện tí nhưng an toàn là trên hết. Mình có thể lưu ý xe phía sau nhưng hành khách trên xe không phải ai cũng chú ý như mình. Không biết các bác khác thì thế nào.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Các bác nhắc chuyện này là thêm kinh nghiệm cho nhau, em cũng có lần thoát vạ:
Lái xe ít người sơ ý chuyện này, nhưng sợ nhất là các anh taxi, hay các cô cầm lái. Sợ nhất là người ngồi sau hay bên ghế phụ. Vợ cả của em có lần làm em tái mặt: xe đang chạy, cô ấy ngồi trước, nghe người đi xe gắn máy nhắc: Cửa xe đóng chưa kín: Trời ạ, không cần nhìn ra sau hay kính chiếu hậu, mở ngay cửa và dập lại, và chiếc xe gắn máy đi sau lạng nhanh vào trong và dừng lại: Hú vía em và người đi xe gắn máy thoát nợ, em vừa run, nhưng vẫn dừng xe xin lỗi, may mà gặp người lịch sự: Chỉ nhắc em cẩn thận quản lý xe khi chạy.