Hạng F
1/6/15
5.555
28.411
113
Nghe lạ phải không mấy anh, mà thiệt à, mời mấy anh coi:

Hạng C
24/7/12
787
790
93
Q9 - TP.Hồ Chí Minh
Sáng nào đi trên XLHN đoạn quẹo vào Q2 em bị hoài,toàn các bác 4B mặc dù kẹt nhưng cứ bẩu đèn xanh ta cứ đi,đến khi đèn làn hai bánh bật xanh thì xe các bác ấy nằm chắn ngang làn xe hai bánh bên trong.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
giao lộ (ql1 và hưng nhơn) chỗ qua khỏi nút giao bình thuận (hướng từ sg-miền tây) bị tình trạng này thường xuyên. Đèn xanh từ hưng nhơn ra không thể được vì xe nằm đầy trên giao lộ ql1

Hạng F
1/6/15
5.555
28.411
113
Không phải ý clip này nói là bám đít rồi kẹt giữa giao lộ cản trở dòng xe khác đâu mấy anh, mà người ta phân tích dòng xe cộ như một dòng chảy liên tục, khi một xe dừng thì dòng chảy chậm lại rồi dừng hẳn, và phải mất nhiều thời gian để dòng chảy đạt được vận tốc cũ. Việc bám đít xe trước làm tăng khả năng phải thắng gấp, làm chậm dòng xe cộ lại, thay vào đó khi giữ khoảng cách hợp lý thì chỉ phải giảm một chút tốc độ khi gặp trở ngại, không làm ảnh hưởng tới vận tốc dòng xe.

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Clip này nhằm giáo dục các tài ở nước ngoài còn ở VN thì thua rồi, bây giờ ra đường mà giữ khoảng cách một thân xe là các chú taxi, dịch vụ chen vào như chuột.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Không phải ý clip này nói là bám đít rồi kẹt giữa giao lộ cản trở dòng xe khác đâu mấy anh, mà người ta phân tích dòng xe cộ như một dòng chảy liên tục, khi một xe dừng thì dòng chảy chậm lại rồi dừng hẳn, và phải mất nhiều thời gian để dòng chảy đạt được vận tốc cũ. Việc bám đít xe trước làm tăng khả năng phải thắng gấp, làm chậm dòng xe cộ lại, thay vào đó khi giữ khoảng cách hợp lý thì chỉ phải giảm một chút tốc độ khi gặp trở ngại, không làm ảnh hưởng tới vận tốc dòng xe.
Nhưng trong clip cũng có vụ bám dít làm kẹt chỗ giao lộ

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Chung qui hay túm lại...đều do ý thức của tài xế thôi. Đi đường gặp tài xế láo, vô học, vô kỷ luật...thì chuyện kẹt xe còn dài dài. Mà những clip giáo dục, phân tích thì những tài xế chính cống ít khi chịu xem lắm, vì lái xe cả ngày mệt về ngủ để hôm sau lái tiếp...:D

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Em cũng ứ thích bám mông ai, nhưng để hở ra tí là cả lũ xông vào chen làm mất thời gian, gây khó chịu... Cho nên xe em luôn cách xe trước 0,5 - 3m trong nội thành.
P/s: tới giao lộ mà nhắm chừng không qua kịp dù đèn xanh còn 10s thì em sẽ dừng lại nhường.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em cũng ứ thích bám mông ai, nhưng để hở ra tí là cả lũ xông vào chen làm mất thời gian, gây khó chịu... Cho nên xe em luôn cách xe trước 0,5 - 3m trong nội thành.
P/s: tới giao lộ mà nhắm chừng không qua kịp dù đèn xanh còn 10s thì em sẽ dừng lại nhường.
3m có nhiều không anh?
Mình thấy cách xe trước 1,5-2m nhiều khi cũng bị tạt đầu (không chỉ riêng xe máy mà cả oto) chen vô rồi.
Khộ quạ.

• Like
Reactions: Tyrant and Honda 67
Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Cái vụ bám đít này em mới bị hôm mùng 6 . Ngay chổ quẹo từ Võ văn Kiệt quẹo trái ngay cầu Nguyễn văn Cừ .Chổ này cho quẹo chỉ 17 giây . Em chạy trước , chú foturn chạy sau đến lan hổn hợp 1 anh 24 chổ vượt đèn đỏ Em lách trái nhẹ nên cấn lề phải de . Vừa mớm nhẹ thấy cấn phía sau em ngừng lại và xuống thì thấy cấn nhẹ cản foturne . Cả 2 chiếc bịt làn hon da Em bảo tài fotur de thì bảo là mình đụng xe họ nên không chịu de . Em nói cứ de để dọn đường cho xe hon da đi rồi tính sau . Sau đó vào thì mình nhận sai và xin lổi ( chỉ xút cái chấu nên cản trước hở ra tý ngoài cùng Chũ xe lấy đèn pin mở nắp capo xem máy móc .Lúc đó Em cũng hơi bực rồi nhưng vẫn nhỏ nhẹ xin lỗi vì mình đụng xe họ là mình sai .Nhưng nhất quyết không nói đến chuyện thường ( vì xe không bị gì , chỉ lấy tay nhấn mạnh là cản trước vào lại ) ? Nếu họ cứ làm căng thì em sẽ chủ động gọi CAGT giam 2 xe đầu năm chơi cho vui . Coi máy móc một hồi Chủ xe bõ vào trong . Em hỏi tài xế bây giờ tính sao Thấy khó moi hay sao Tài xế nói thôi được rồi Em lại xin lổi và cám ơn rồi đi . Chú fotuner này cũng sợ đèn đỏ chổ đó nên bám đít sát xe em

• Love
Reactions: tthanh12