Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em đang có một công ty bán ô tô địa bàn thuận lợi chửa hàng to khách hàng ổn định và đều doanh số vẫn tăng theo từng quý. Các bác cho em hỏi có cần bỏ ra một khoản để thiết kế website giới thiệu cty k và tiền duy trì nó nữa vì em thấy em vẫn đang phát triền công ty rất tốt anh em tư ấn giùm nhé thời buổi công nghệ rồi
Bạn nên tự trả lời vài câu hỏi:

1 - Tổng số tiền đầu tư: quy mô cty vừa vừa cũng tầm 500tr cho 1 Sites hoàn chỉnh và vận hành trơn tru

2 - Cty tự quản lý Sites hay thuê một bên thứ ba: thuê người ta thì tốn tiền, tự lập phòng IT thì vừa tốn tiền vừa tốn công quản lý

3 - Hổ trợ bao nhiêu nên tảng Web: trình duyệt Web trên máy tính, trình duyệt Web trên các thiết bị di động

4 - Bạn có muốn nâng cấp và đồng bộ hệ thống lưu trữ dữ liệu lên Sites hay không: chi phí này khá lớn, bảo mật thông tin cũng hơi nhạy cảm

Mình làm IT từ 2004 tới giờ, có chút kinh nghiệm phục vụ các khách hàng doanh nghiệp nước ngoài, xin có vài nhời như vậy.

PS, đơn giản nhất, bạn có thể thuê 1 bạn trẻ, lập 1 Fan Page trên FB, thử nghiệm 1 thời gian xem người ta tương tác thế nào, rồi tính tiếp.