Hạng B1
18/12/09
54
0
6
Nhạc mix chắc chẳng ai lạ. Lâu lâu tự dưng thấy trong các album của các ca sĩ lại có bonus "Deep Club Remix" hay "cái-gì-đó remix". Hoặc thỉnh thoảng lại còn ra cả 1 album gồm các bài hit được remix lại
Đan Trường: The Best of Remix
Bạn có thích nghe nhạc mix hay ko?

Wonder Girls: So Hot Remix Edition

Hannah Montana: Hit Remixed

Maroon 5: Call & Reponse The Remix

Rihanna: Good Girl Gone Bad The Remixes

Vậy chứ các bạn có thích nghe bản nhạc đã dc remix lại đó ko? hay là thích nghe bản original hơn? Ý kiến cá nhân mình thì mình thích nghe những bản original hơn. bản mix nghe nó cứ choi chói tai thế nào ấy.

Hạng B2
28/8/08
199
20
18
Mình lại rất thích nghe remix, đặc biệt các tác phẩm nổi tiếng từ thập kỉ 70 - 80.

Hạng B1
14/1/10
66
3
8
nhạc mix hay hay ko tùy thuộc vào tính chất của bài hát và tài nghệ của DJ nữa. Và mix cũng là 1 cách để làm mới bài hát, nhất là những bài hit

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Có bản Original rồi thì mới có bản remix. Cả 2 đều làm cho cuộc sống thêm thú vị.

Hạng B1
18/12/09
58
0
6
em cũng đang học mix nhạc này ^^ bác nên khuyến khích nhạc mix ;) đó là 1 cách để sáng tạo ;)

Hạng B2
7/11/10
277
103
43
Saigon
Em rất mê nghe nhạc và em cũng thường nghe nhạc mix. Hôm nay em xin nhờ các bác nào am tường về nhạc mix có thể mở mang cho em về nhạc mix được không ạ. Cụ thể là: Định nghĩa về nhạc mix, sơ lược tổng quát về cách thức mix nhạc, các bản nhạc nào có thể dùng để mix, v.v... (mở mang càng nhiều càng tốt ạ)
Cảm ơn các bác nhiều.

Tập Lái
1/6/10
31
0
6
bạn nào DJ nghiệp dư muốn thử sức thì tham gia chương trình Không ngừng vươn xa xem ^^ sự kiện mix nhạc online hiện đang rất hot ở các forum ^^ tham gia có cơ hội đi Seoul xem concert của Maroon 5 đấy ;)

Bạn nào quan tâm thì ghé khongngungbuoctoi.com/knvx?utm_source=smm&utm_medium=otosaigon&utm_campaign=ummixer nhé ^^

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/12/09
71
1
8
à, mình có biết chương trình Không ngừng vươn xa này. Đợt trước có tham gia mong lấy vé đi concert của Taylor Swift ở Hongkong, nhưng chưa đủ 'tài nghệ' để giành giải >.< hay kỳ này thử tham gia lần nữa xem thế nào ^^ mà ko biết cách mix nhạc thì làm sao @-@

Tập Lái
1/6/10
33
8
8
hình như ghé trang khongngungbuoctoi.com này đăng ký làm thành viên của club journey là có cơ hội nhận iPad 2 đang hot kìa