Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
2/7/12
11
0
0
Chào các bác,
Tình trạng của em hiện nay như sau: có 2.5tỉ trong ngân hàng, hiện tại ở chung với ba mẹ vì có con nhỏ, tương lai sẽ ra riêng trong 2 năm nữa. Em đang rất phân vân:
1.Có nên mua nhà hay không? Em đang rất bất an về tình hình hạ tầng của TPHCM và không tin tưởng nó sẽ là 1 nơi đất lành lâu dài, có nghĩa là em rất muốn hạ cánh ở 1 nơi về lâu về dài (như Đà Lạt chẳng hạn) nhưng chắc chắn hiện tại vì công việc nên chưa thể được. Như vậy em có nên chăng thuê 1 căn hộ để ở 1 thời gian chừng 10 năm?
2. Nếu mua nhà hay đất (không mua chung cư) thì em nên mua ở đâu mà hạ tầng ổn định, không bị ngập nước và ảnh hưởng của triều cường (tính luôn chuyện nước biển dâng hàng năm), đường sá thuận tiện (đương nhiên với số tiền đó thì không mong ở trung tâm). Và thời điểm nào nên mua?
Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm! Cám ơn.

Hạng B2
22/2/13
118
30
28
đang ở với bố mẹ, hạnh phúc vậy sao lại ra ở riêng hở bác

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.372
93
Garvin nói:
Chào các bác,
Tình trạng của em hiện nay như sau: có 2.5tỉ trong ngân hàng, hiện tại ở chung với ba mẹ vì có con nhỏ, tương lai sẽ ra riêng trong 2 năm nữa. Em đang rất phân vân:
1.Có nên mua nhà hay không? Em đang rất bất an về tình hình hạ tầng của TPHCM và không tin tưởng nó sẽ là 1 nơi đất lành lâu dài, có nghĩa là em rất muốn hạ cánh ở 1 nơi về lâu về dài (như Đà Lạt chẳng hạn) nhưng chắc chắn hiện tại vì công việc nên chưa thể được. Như vậy em có nên chăng thuê 1 căn hộ để ở 1 thời gian chừng 10 năm?
2. Nếu mua nhà hay đất (không mua chung cư) thì em nên mua ở đâu mà hạ tầng ổn định, không bị ngập nước và ảnh hưởng của triều cường (tính luôn chuyện nước biển dâng hàng năm), đường sá thuận tiện (đương nhiên với số tiền đó thì không mong ở trung tâm). Và thời điểm nào nên mua?
Bác ở Gò Vấp thì khỏi phải lo ngập nước (chỉ 1 số khu vực gần sông thì bị triều cường như 1 phần phường 5, GV...). Bác ko nói yêu cầu bác mua có cần hẻm xe hơi ko, diện tích thế nào....nếu hẻm 3m thì tầm tiền đó khá dễ tìm ở GV, các vị trí cách Trung Tâm khoảng 8-9km.

E ở GV (P.9, P.11, và hiện nay là P.5) hơn 10 năm nay, chưa bao giờ thấy triều cường, ngập nước cả.

E cũng thích ở Đà Lạt, nhưng ở đó thì rất khó làm ăn kiếm tiền. chỉ nghỉ ngơi thì ok.

Tập Lái
2/7/12
11
0
0
@thuantv: mình còn trẻ mà bác? phải ra riêng chứ đâu thể ở chung mãi được, với lại ở với ông bà không giáo dục con cái được bác à!
@lovesaigon: Cám ơn bác, tuy nhiên ở đó đi làm thì không được thuận tiện ạ.
@2F1: vâng cám ơn bác, em nghe nói đất ở GV cứng dữ lắm, oánh cọc nông èo là có thể xây nhà cao. Em có xe hơi nên cũng ưu tiên vô xe hơi được và yên tĩnh, không dám gần lắm vì tiền đâu mà mua nổi. Bác biết chỗ nào chỉ em với nhé. Cám ơn bác.
Hiện tại em ở gần khu Tên Lửa,thấy đi lại cũng khá thuận tiện nhưng chung quanh cũng phải nói là ..shit, đường Kinh Dương Vương ngập không biết đường rờ, phía kênh lò gốm thì cũng kinh dị lắm, chả biết ngày nào nước nó bò lên bờ. Mà nói chung em tin là chừng 5 năm nữa SG sẽ có 1 trận ngập tương tự Bangkok hoặc tệ hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/2/12
946
38
48
nếu là bác em sẽ xuống quận 9 cắm dùi 1 miếng đất

Hạng B1
23/4/13
67
0
0
Garvin nói:
Chào các bác,
về Biên Hòa Đồng nai ở với e ...chả sợ ngập nước , chả sợ tắc đường ...đô thị cung phát triển , an chơi va mọi thứ để kiếm tiền neus co tiền thì kinh doanh cung good. 2,5 tỏi là mua dc 1 nền biệt thự 8x18m tại khu Đường 5 mới đang rất phát triển nhât tại bien hòa :)

Tập Lái
2/7/12
11
0
0
Cám ơn các bác đã cho em nhiều ý kiến hay ạ.
Tuy nhiên em xin nhấn mạnh là nhà tại Tp thì cho dù em chiu o xa nhưng vì em vẫn phải làm việc trung tâm nên cũng phải phù hợp 1 chút chứ Hóc Môn Củ Chi hay Bình Dương thì em chịu ạ. Nhà mẹ em ở BD cách trung tâm có 18km, to tổ bố mà em còn chưa dám ở, vì đi làm mất trung bình 1h/1 chiều, em đuối lắm. Ngày ngày đi ngang cái bến xe miền Đông em thấy hoảng ghê gớm!

Status
Không mở trả lời sau này.