Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
Các bác ơi, hồi năm 1999 em có đi từ Ban Mê qua Đà lạt. Từ trung tâm Ban Mê theo đường Nha trang,ra khỏi trung tâm có ngã 3 rẽ phải,đi ngang hồ Lak đẹp lắm,có nhà Bảo Đại ở đó ; ngang huyện Lâm Hà thuộc tỉnh Lâm Đồng (Lâm Hà = Lâm Đồng + Hà Nội ), lúc đó đường hư nhiều,từ thời Pháp để lại,có đoạn mất tiêu mặt đường nhựa chỉ còn lớp đất đỏ. Đi hết đường là gặp QL 20,rẽ phải về phi trường Liên Khương,rẽ trái đi 1 đoạn gặp Ngã 3 Phi Nôm. Thấy đường này bây giờ xe khách chạy rầm rầm,chắc tốt hơn xưa. Có bác nào gần đây đã có đi qua, xin kể lại tí ti được không ạ ? Thanks các bác.

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53
RE: Ban Mê Thuột-hồ Lak-QL 20

Không có bản đồ ở đây, nên tôi không rõ QL20 chạy từ đâu đến đâu. Nhưng đường Ban Mê Thuột đi Đà Lạt qua hồ Lak+nhà Bảo Đại thì bây giờ tốt rồi, toàn nhựa (7/2005). Một đặc điểm nữa là trên Tây Nguyên phủ sóng đài FM tốt hơn đồng bằng sông Hồng. Chạy suốt Đà Lạt-Ban Mê-Plâyku nghe tốt. Có điều tôi không chắc ở tần số bao nhiêu.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Dear bác bonbanhchay : thanks bác so big. QL 20 là từ Dầu Giây lên Đà Lạt ; còn mấy cái đường "xương cá" đâm ngang nối QL 14 + QL 1A em biết mấy cái : QL 19 Pleiku - Qui Nhơn (em đi rối) ; đường từ ngã 3 Ayunpa trên QL 14 (cách Pleiku 40km về hướng Nam) đi Phú Yên-Tuy Hòa : hình như là QL 25,em chỉ đi 1 đoạn đến giáp ranh 2 tỉnh Gia Lai-Phú Yên nên không nhớ chắc tên đường ; QL 26 Ban Mê-đèo Phượng Hoàng-Nha Trang (em chưa đi),QL 27 Ban mê - hồ Lak vừa kể ; từ Phi Nôm rẽ phải xuống đèo Ngoạn Mục ( còn gọi là Song Pha hay Bellevue) vẫn là QL 27; QL 28 Đak Nông-Di Linh-Phan Thiết em cũng chưa đi nốt ! Cám ơn bác again, phải ghi vô bộ nhớ mí được.

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Đường đi cũng thú vị lắm đó có điều tay lái phải lụa
và đừng đi đêm.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: fernandoz
QL 28 Đak Nông-Di Linh-Phan Thiết em cũng chưa đi nốt !
Dài khoảng 100km từ Di Linh tới Phan Thiết, có 50 Km đường đèo dốc quanh co, có đọan cực hẹp, tuyệt đối không có bất cứ 1 dịch vụ gì! Khá ấn tượng khi đi vào ban đêm...!
Đây là 1 đoạn đường tốt và thẳng hiếm hoi của đoạn đèo này
Ban Mê Thuột-hồ Lak-QL 20

Có đoạn, đường nhỏ và cua gắt tới mức chắc cỡ xe cưới Sinh Đôi phải ... bótay !:D
Ban Mê Thuột-hồ Lak-QL 20

Có nhiều đoạn hệt như đường làng đất đỏ, nhưng bụi wá nên em không chụp hình được...![&:]

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Cám ơn bác sĩ Automatic lắm lắm. Chà, đường vắng vẻ thế này, rủi người ta xúm lại "quấy rối + lạm dụng" chắc em....phải phiền bác chữa dùm cái... khác,hu hu...(em còn rin đó bác)

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Và đang phê giữa đường .

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Và đang phê giữa đường...........

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Mẹc-xi bác Dao Thoat nhiều lắm. Lần trước quên chưa mẹc-xi. Sorry bác. Hình này cũng là đường Di Linh - Phan Thiết luôn hả bác ? Mà bác giai nào đang nằm phê ra đó ? Zồi các bác Lady có ...zòm ngó gì k zậy ???