Hạng B2
1/9/14
329
599
93
Bạn mượn xe dính lỗi phạt nguội xử sao đây?

Giúp em gấp các bác ơi!
Em hay đi công tác nước ngoài dài ngày, giao xe cho thằng bạn thân nó xài vì để đó cũng chả ai dùng, hôm nay ngẩn ngơ ngồi ở tây mà hóng về ta thì lòi ra 2 lỗi.... nhắn cho bạn rồi mà nó không đi đóng phạt thì xử sao hả các bác?[pagebreak][/pagebreak]

Xe em tới hạn đăng kiểm vào cuối tháng 7, đi đăng kiểm nó bắt nộp phạt mà không phải lỗi em vi phạm thì giải quyết sao ?

:3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc:

===================================
(update):
Tình huống của em là giả định là thằng bạn không đi đóng phạt thì phải làm sao? nhiều bác đọc không hiểu hay sao đó đã nhanh tay ném đá thằng bạn em và cả em theo kiểu "LỘN CÁI BÀN", "CHỦ THỚT NGU, TIN NHẦM BẠN", "COI NHƯ HỌC PHÍ TIỀN NGU"....v.v.

Thưa các bác.... phải là bạn ở cấp độ nào thì mình mới tin tưởng giao xe dài ngày!?..... bạn em không phải dạng "lộn bàn" nên đương nhiên em báo cái nó đã đi nộp phạt ngay ===>(Các bác đã ném đá chắc không hả dạ chỗ này:3dlacdau:).

Vấn đề em vẫn thắc mắc là thế này:
- Xe của mình, mình đi nước ngoài dài ngày.... ở nhà bạn (lộn bàn nhé) chạy bị dính lỗi.
- Khi về nước em chạy xe vừa đi qua hầm thì CSGT giữ lại phạt ---> em chứng minh được em không phải là người phạm lỗi (dựa theo dấu xuất cảnh và nhập cảnh trên passport) thì xử sao? về nguyên tắc ai vi phạm thì phạt người đó.... cái xe không có lỗi mà người lái mới có lỗi!? tình huống này thì em phải làm sao?

Tình huống này thì tình ngay lý gian, như em biết thì ở xứ giãy chết tụi nó phạt nguội có hình ảnh chụp rõ cả tài xế.... nhưng ở ta thì cứ chơi kiểu tù mù nhè đầu thằng chủ xe phạt sao? căn cứ pháp lý nào?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
Cũng không có gì nghiêm trọng
Nhắn tin kêu bạn đi đóng phạt, đăng kiểm dùm. Nhắc bạn chạy xe cẩn thận gây tai nạn
Vài bữa về vẫn còn tình bạn trong sáng rủ nhạo lai rai dài dài
Nghe đồn bọn giãy chết nói thà cho mượn vợ chứ không cho mượn xe (không biết có đúng không) :)