Tập Lái
23/6/19
21
9
3
32
Có bác nào biết danh sách các chung cư CBRE hay Savills đang quản lí vận hành tại HCM không?

Em tìm thông tin gúc gồ nhưng không có?

Tình hình là em vẫn chưa tìm được căn nào yên tâm để ở, một phần vì BQL lag quá hoặc phí quản lí thấp dưới mức trung bình.( Thread trước của em trong info)

Chủ nhật vui vẻ :)

• Like
Reactions: meocon2002
Hạng D
4/8/11
1.048
4.267
143
Cơ sở vật chất chung cư là phần cứng thì Ban quản lý chung cư (nền tảng là dân cư ở đó) như phần mềm. BQL cùi chắc chắn làm giá trị chung cư thấp xuống đáng kể

Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
Mình thấy hơi lạ.
Điều kiện tiên quyết để sống là tiện ích của khu nhà. Đơn vị quản lý chỉ góp phần trong tổ chức vận hành khu vực, và có thể bị thay đổi.
Nếu ban quan lý đổi thì bác chủ cũng đổi nhà ?
Đúng, nhưng thực tế thì BQL rất quan trọng đó, BQL tốt thì vận hành tốt, giữ cho cả tòa nhà luôn an ninh, sạch sẽ, sửa chửa ngay những hư hỏng lặt vặt ko làm dự án xuống cấp nhanh.... => ảnh hưởng rất nhiều đến giá bán lại từng căn hộ.
Dù BQL chỉ làm thuê, dân cư mới là chủ, nhưng chung cư là nơi có rất nhiều hộ, những thay đổi phải được sự đồng tình, ko đơn giản là chủ thì thích đuổi là duổi BQL, vì đuổi rồi phải thuê đơn vị khác, rồi chi phí vận hạnh, có người chịu giá cao, có người ko chịu; rồi BQT có làm tới nơi ko, BQT là đại diện cho dân cư, do dân cư bầu ra, rồi nghi kị nhau, giận hờn ko ai làm, hoặc làm để đục nước béo cò....
Túm lại là khó ăn lắm chớ ko phải như nhà riêng mình

Tập Lái
23/6/19
21
9
3
32
Cám ơn ý kiến của mọi người. Mình sẽ chọn nhà đầu tư, thầu xây dựng trước, tất nhiên rồi, nhưng sau là BQL phải tốt. Vì rõ ràng BQL xịn sẽ chủ quan, phần nào đó, được lựa chọn dự án, công trình để quản lí.. mặt khác phí quản lí cao và uy tín chất lượng BQL gần như phản ánh rõ mặt bằng chung dân trí tại chung cư đó.

Nhân tiện xin ý kiến mọi người, đi làm quận 1 nên chọn chung cư quận 9 hay Nhà Bè thì đi lại thuận tiện hơn? Em ngân sách ngang 2 chỗ này thôi. Mấy bác môi giới đừng chào em chỗ khác. Em đã nhắm được chung cư nào rồi.

12/10/07
2.646
10.496
113
Cứ tưởng bác đang kiếm cc khu trung tâm :D

Ngân sách Q9 / Nhà Bè thì hỏi Nhà Quản Lý làm gì vậy cho mất thời gian! Mấy khu vùng sâu vùng xa này làm gì có chung cư nào đủ tuổi cho CBRE và Savills quản lý đâu

• Like
Reactions: lehoaian2013
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Cứ tưởng bác đang kiếm cc khu trung tâm :D

Ngân sách Q9 / Nhà Bè thì hỏi Nhà Quản Lý làm gì vậy cho mất thời gian! Mấy khu vùng sâu vùng xa này làm gì có chung cư nào đủ tuổi cho CBRE và Savills quản lý đâu
Sún dái ri vơ sai ở nhà xuồng do CBRE quản lý nha. Savills quản hơi tệ so với CBRE

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Q9 thì kiếm cái Hausneo sắp bàn giao có CBRE quản lý đó bác. Hoặc chờ Safira của Khang Điền năm sau giao nhà. Ở liền thì vô Jamila cũng CBRE luôn. Đúng ý bác chưa

• Like
Reactions: caphebuoisang
Tập Lái
30/8/19
1
0
0

Nhiều khu Khang Điền quận 9 đều CBRE quản lý, kể cả chung cư.