Hạng C
25/6/09
919
7
18
37
Thủ Đức
Kính chào các bác, số là em rât thích kiểu dáng cũng như động cơ, các thiết kế khác của xe bán tải. Trên thị trường có ba loại được ưa chuộng là Hilux của To, Dmax của Isuzu, và Ranger của Ford, còn con Triton của Mit nữa? Nhưng thực tế em chưa biết nếu mua thì nên lựa chọn loại nào. Ưu và nhược điểm của mỗi dòng xe này như thế nào ạ. Xe nào có độ bền, tiện lợi cao, chi phí bảo dưỡng thấp nhất, cũng như xe nào tiêu hao ít nhiên liệu nhất. Đa số là chỉ dùng chạy bình thường, có dịp thì mới chạy xa, offroad thôi.
Số tiền mua xe chừng 700tr
Em nghĩ cũng có nhiều bác mê bán tải nên lập topic này mong nhận được sự trao đổi nhiệt tình của các bác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: xecongnong2014
Hạng B2
7/3/10
212
1
18
39
thêm một lựa chọn: Nissan Navara
Bán tải nên chọn xe gì? Hilux, Dmax, Triton hay Ranger?

@duc67: có phải bác ở Đà Lạt ko?

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Hiện tại Triton đang bán chạy, ít tiền và thỏa mãn đủ nhu cầu cần thiết cho bán tải

Tập Lái
7/4/11
7
0
0
37
Ha noi
theo thiển ý của em thì mỗi dòng bán tải đều có đặc điểm riêng. Tuỳ theo sở thích của bác. em đang dùng một con Triton thấy quá ổn. chúc bác sắm vợ hai như ý

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Em cũng như bác chủ, lăn tăn lựa chọn, cuối cùng đã khiêng Ranger XL 4x4, máy dầu common rail, số sàn 2 cầu.
Lý do đầu tiên là nó có cái thùng lớn nhất trong số các xe bán tải
Lý do thứ 2 là giá nó rẻ. Em làm tất giấy tờ, bảo hiểm, gắn đồ chơi các kiểu xong thì hơn 600t một ít...

Hạng B2
11/11/07
439
20
18
36
Trong cùng phân khúc bán tải ở VN thì em Ranger là tốt nhất. Tuy nhiên em nghe mấy người bạn nói em Nissan Navara máy êm lắm, tuy chưa tận mắt thấy nhưng em khuyên bác chủ thớt nhính chút thời gian để xem xét từng em một trước khi ra quyết định cuối cùng

Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
Bác thấy con Bt 50 bên em thì sao bác. Không phải em khen bên xe em nhưng em nhìn thấy thông số và giá của nó để so sánh thì sẽ thấy nó đáng đồng tiền bát gạo nhất trong các dòng xe mà bác đưa ra.
Máy dầu 3.0, 2 cầu, thùng lớn, nó ngang ngửa với con Ranger, xe nhập Thái.
Đó là 1 lựa chọn rất tốt cho bác, vì giá nó cũng rẻ hơn mấy con kia nhiều. Có 599tr