Hạng D
12/9/09
1.790
63.561
113
Sai Gon
Thánh đám mà bỏ tiền mua e cùi, để e tư vấn tiết kiệm cho thánh đám nè,
Thánh đám kiếm cái chùa nào gần nhà nhứt, còn ko thì ra đường Bình Long có mấy cái chùa, đi vô sân, ngó xung quanh chỗ nào có cây đa, tới gốc cây đa, đánh giá coi bàn thờ ông địa nào còn tốt thì lụm về, siêu tiết kiệm luôn :p
P/s: hên hên có khi lụm được ông địa và ông thần tài còn nguyên luôn nhen :rolleyes::p
Mình nghe nói lụm ông địa về thờ lính lắm! :rolleyes:

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.371
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
@oto_bangb2 !! Anh nên đọc lại điều răn thứ nhất của Chúa !!.:)

Theo m6. thì .....
Vợ chồng cần tôn trọng nhau và ....trong đó tôn trọng tín ngưỡng của nhau là điều quan trọng.
Chị nhà có thể không để ý mà sai anh tham gia vào việc cấm của tín ngưỡng của anh là điều đáng trách nhưng có thể thông cảm ( vì ko phải tín ngưỡng của chỉ ) !!
Anh theo tín ngưỡng, biết mà ko giải thích cứ tăng tăng làm theo thì dễ thất bại và khó có được sự kính trọng của gia đình !!
PS : Logic là như vậy... thực tế thì tùy từng gia đình !!:)
Ngược laị, chuyện thờ cúng mà đứa nào đem ra làm chuyện đùa giỡn, chém gió ... thì hậu qủa nghiêm trọng tới lúc nào chẳng biết.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.956
113
Ngược laị, chuyện thờ cúng mà đứa nào đem ra làm chuyện đùa giỡn, chém gió ... thì hậu qủa nghiêm trọng tới lúc nào chẳng biết.

Mỗi người chọn một cách sống và chịu sự chi phối của luật nhân quả thôi lão à !!
Em chỉ nói những gì em biết hoặc tự nghĩ là mình biết thôi. Còn những chuyện chưa xảy ra thì chịu .
PS : CN em xắp xếp ghé thăm anh. Có gì em gọi trước nhé !!

• Like
Reactions: Ha Sonata
Hạng D
25/2/09
1.230
65.449
113
Mình nghe nói lụm ông địa về thờ lính lắm! :rolleyes:
E cũng nghe nhiều người đồn vậy, mà nhà e chưa thử bao giờ

Tại kiếm ông địa thần tài còn nguyên ko ra :p

Hạng C
28/11/06
865
21.038
93
53
Anh đạo Thiên Chúa thì tuyệt đối không nên cúng quảy! Vợ theo chồng.
Cho nên, KHÔNG CÚNG ÔNG ĐỊA.
Bác này chính xác, em đạo TC vợ gốc CĐ, trước khi cưới là thuyết phục cả 2 phải một đạo. Lâu lâu về ngoại ngày ăn chay mình ngồi mâm riêng. Mua nhà cửa xe cộ chã cúng kiếng coi ngày tháng, hướng hay tuổi gì hết. Chỉ cần xem túi thôi :)

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Ha Sonata nói:
Anh đạo Thiên Chúa thì tuyệt đối không nên cúng quảy! Vợ theo chồng.
Cho nên, KHÔNG CÚNG ÔNG ĐỊA.

Bác này chính xác, em đạo TC vợ gốc CĐ, trước khi cưới là thuyết phục cả 2 phải một đạo. Lâu lâu về ngoại ngày ăn chay mình ngồi mâm riêng. Mua nhà cửa xe cộ chã cúng kiếng coi ngày tháng, hướng hay tuổi gì hết. Chỉ cần xem túi thôi :)

hổng có "máy móc cứng ngắc" vại đâu

Chúa-Phật ... thì luôn muốn bá tánh chúng sanh được an lạc , hướng tới chân thiện mỹ
đó là mục đích chánh
chứ nhơn danh Chúa-Phật mà làm tình .... làm tội thiên hạ
thì là.... he...eh

còn mít tơ Địa ngồi hả họng cười suốt ngày kệ mẹ chủ nhà đang sướng hay... vò đầu bứt kưu
hoặc bàn thờ Thổ Địa Thổ Thần dì dì....
cả 2 đìu là do tự người trần nghĩ ra (và tin như vại)
chứ Phật đâu lan can Phật cũng méo biết dì mấy cái nài đâu