Hạng D
2/5/16
1.908
1.856
143
CSGT bắn tốc độ ở Đăk Nông nhưng mập mờ

*Ảnh minh họa

Sáng nay em bị bắn tốc độ trên QL14, đoạn Đăk Song, Đăk Nông.

Khi xuống xe CSGT cho em xem hình ảnh 72km/h, bảo bắn ngay biển giới hạn tốc độ 60. Em có hỏi thời gian và địa điểm bắn thì được trả lời ngay chợ Trường Xuân, lúc 7h43'. Nghe vậy nên em xin phép quay lại xe kiểm tra camera hành trình. Nghe em nói vậy thì CSGT bảo thiết bị trên xe ô tô không được kiểm định nên không chính xác; em trả lời rằng em xem lại vì sợ có đoạn nào đó em bỏ sót biển báo chứ không có ý cho rằng thiết bị của CSGT sai. Nghe em nói vậy thì CSGT trả lại giấy tờ và cho đi luôn.

Em chạy 1 đoạn rồi tấp vào check lại thì đúng là em không hề bỏ sót biển báo, em đi đúng tốc độ cho phép. Trên xe em có camera hành trình Blackvue có GPS, có màn hình dẫn đường bằng Navitel nhưng khi lái em chỉ tập trung biển báo trên đường và đồng hồ công tơ mét nên không thể sai được.

Có 1 điểm lạ là khi CSGT mở điện thoại cho em xem hình ảnh thì cái đầu tiên là 60 km/h nên anh ta nhanh chóng vuốt qua và cái thứ 2 là 72km/h.

Em chưa khẳng định nhưng có quyền nghi ngờ sự minh bạch của đội CSGT này.
Em bổ sung đoạn video khi đi qua chợ Trường Xuân ạ.

Lúc đầu em nghi ngờ bắn trước biển nhưng sau khi xem lại cả 1 quãng dài phía trước thì em thấy xe em đang lên dốc (hướng Nam ra Bắc), vận tốc dao động từ 55-65km/h dù đoạn đường đó cho phép chạy 80km/h.

Khi dừng lại em vẫn bật camera hành trình trước và sau xe nên có lưu lại được hình ảnh quá trình trao đổi với CSGT, tuy nhiên em xin phép không công khai lên đây.

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Đội Daknong thì khét tiếng rồi, năm trước mình đi nó còn bắn ngoài khu dân cư, xong nói mình quá tốc độ trong kdc, không có cam, không tỉnh là chết với xxx rồi, trước mình có cặp dùng cam vietmap , có thông báo bằng tiếng việt, vẫn bị chúng vặt lông.

Hạng D
2/5/16
1.908
1.856
143
Em xuống xe trao đổi với họ nhã nhặn, hợp tác và yêu cầu được xem toạ độ, có lẽ vì vậy mà họ chột dạ nên cho đi luôn.
Em cũng nghi ngờ họ bắn trước biển, khi thấy biển 60 là em giảm tốc ngay (Navitel nó cũng nhắc trước bằng âm thanh), liền sau đó là biển 50 (áp dụng với xe tải) và cách điểm chốt CSGT chỉ 7km nên em nhớ lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/8/19
5
8
3
Cụ tổng lò đốt quên bịn này rồi, mới sắm xe về quê Vợ Dalak mà run run. Xưa đi xe máy nộp phí 4 xị đoạn rừng thông ạ

• Like
Reactions: CuBiMi and Toietmoi
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Tuyệt vời bác!
Em ngóng tiếp bài hình ảnh của bác luôn.
Trước em cũng bị vậy, bắn trong nội đô BMT, chạy ra ngoài QL chừng chục km mới ngoắc vào kêu 58/50. Khi về nhà mở Vietmap thì không có đoạn nào em chạy quá 55 cả. Có điều chênh lệch của em ít thì có thể lỗi thiết bị cũng có, còn trường hợp của bác chênh thế kia thì mấy ông này ăn bậy quá rồi :D