Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Chào các Bác,

Em đang có 1 tình huống rất bực mình, nhờ các Bác tư vấn giúp em.

Tình hình là cách đây 1 tháng em có việc chạy từ TPHCM đi Đồng Nai, bị bắn tốc độ trên Xa Lộ Hà Nội, ngay trước nhà máy Coca Cola (gần tới Cầu Vượt Đại Học Quốc Gia), với mức 54 / 40 km/h. Khi vào gặp các ông "ABC" (lúc đó đi đến 5 - 6 ông ở đội Rạch Chiếc - gần Suối Tiên) thì mấy ổng nói em chạy quá tốc độ ở đoạn phía trước (chả biết đoạn nào), thế là cho em cái giấy phạt và mấy tuần sau lên đóng 2,5 triệu.

Do lúc đó là buổi trưa, trời nóng, lại chở theo con nhỏ nên em không muốn mất thời gian, để lại cái bằng rồi lên đường đi tiếp (vì nghĩ có thể do mình ko vội nên không để ý biển báo).

Tuy nhiên, vài tuần sau em đi đóng tiền, và cố quan sát thật kỹ thì không thấy biển nào báo 40, 50 km/h ở khu vực đó cả. Đoạn đó là cho chạy 60 km/h.

Rồi tuần vừa rồi, em chở cả gia đình đi lần nữa, và chạy chậm để mọi người kiếm cái bảng 40, 50 nhưng thật sự là không có bảng giới hạn nào dưới 60 ở khu vực đó cả.

Vậy cho em hỏi có Bác nào bị phạt giống em ở khu vực này chưa? Hay có Bác nào thường xuyên qua chỗ này để ý "kiếm dùm em" cái biển báo 40 hay 50 km/h với.

Và nếu thực sự các ông "ABC" cố tình bắt sai thì mình có được quyền kiện cáo gì hay không?

Cảm ơn các Bác.

Cuong.

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Re: Bắn Tốc Độ ở Quốc Lộ 1A - Đoạn ngay nhà máy Coca Cola, gần tới Suối Tiên.

Cách đây 1 tháng thì có cái bảng tròn tròn nhỏ nhỏ xinh xinh bác ah. Làn sát con lươn 50, các làn còn lại 40. Giờ em chạy thì ko để ý vì em quen giảm còn 50 rồi. Chia buồn cùng bác.
Để mai em đi lại xem thế nào rồi báo.

Hạng D
10/7/10
4.665
658
113

Bác bị bắn cách đây 1 tháng là đúng òi, Qua khỏi cầu vượt Thủ Đức có bảng len ngoài 50 còn 2 len giửa 40 .. Cái bảng này bác chánh mới hạ xuống khoảng mấy ngày nay ..

Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8

Nhưng vấn đề là sau khi bị bắn, 2 tuần sau mình chạy đi nộp phạt thì kiếm hoài ko thấy cái bảng đó nữa, thế nên không cam tâm.

Hôm đi nộp phạt cũng gặp 1 Bác đi đóng tiền, Bác ấy nói mấy năm nay, tuần nào cũng chạy qua chỗ đó vèo vèo mà cũng không biết chỗ đó bị giới hạn 50 luôn, hic.

Nhờ Bác Bibo1702 và Bác Hieudinh79 nghe ngóng tình hình cái bảng đó giúp em xem nó có hạ xuống chưa nha. Cảm ơn các Bác.

Hạng D
10/7/10
4.665
658
113

Hạ xuống rồi bác Test1984 ơi . Giờ chạy bình thường rồi .
Từ ngày hạ xuống không còn thấy bắn tốc độ ở đây nửa mấy bác qua đây cứ chạy bình thường

Hạng D
16/5/08
1.018
1.036
113

Sau khi làm xong dãy phân cách lane 2b các bác GT đã tháo biển tốc độ 40-50 rồi, ngày nào em cũng đi làm ngang đây yên tâm ko bị ức chế nữa

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41

Xuống cầu vượt Thủ Đức, sát trong lề có bảng đó bác.

Hạng C
9/7/07
576
107
43
Ho Chi Minh City

Hôm chủ nhật e thấy XXX bắn ở dưới chân cầu vượt Cát Lái , chạy chút xíu nữa thấy bắn tiếp ở trước Metro . 1 Đoạn chua đầy 1km mà 2 trạm bắn . Tân thu quá đáng .

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

nguoinhaque nói:
Hôm chủ nhật e thấy XXX bắn ở dưới chân cầu vượt Cát Lái , chạy chút xíu nữa thấy bắn tiếp ở trước Metro . 1 Đoạn chua đầy 1km mà 2 trạm bắn . Tân thu quá đáng .

Hôm CN em cũng thấy, ở Metro là bắt bác ạh, thấy xe 4B đâu nhiều