Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Bẫy cái gì mà bẫy, bác thớt học luật mà học không đến nơi nên phải chịu.
Biển "Bắt đầu khu đông dân cư" R.420 và kết thúc bằng biển R.421 "Hết khu đông dân cư" thuộc nhóm biển chỉ dẫn, chứ đâu phải thuộc nhóm biển cấm đâu mà hết tác dụng sau biển DP.135 "Hết mọi lệnh cấm"

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng C
11/2/08
576
715
93
Em nhớ không lầm QL51 đoạn Phú Mỹ có bảng vào khu dân cư nhưng ra thì không có bảng hết khu dân cư mà chỉ có bảng hết mọi lệnh cấm. Ai thông giùm em cái :(

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Em nhớ không lầm QL51 đoạn Phú Mỹ có bảng vào khu dân cư nhưng ra thì không có bảng hết khu dân cư mà chỉ có bảng hết mọi lệnh cấm. Ai thông giùm em cái :(
Bác phải ghi nhớ luật xứ vịt nó vậy, nếu ko thấy thì phải chịu "rà" thôi, nếu ko chịu thì tốn bánh mì. Chứ luật đã ghi "rõ", trên đoạn đường "rất dài" nếu không có biển báo nhắc thì biển khu đông dân cư hết hiệu lực.
Đến lúc này em ko biết rất dài của các bác ấy là bao nhiêu nữa, nhưng với em, trên 15 phân là rất dài rồi:D:D:D

Hạng B2
8/3/14
200
470
63
Đoạn vào Bà rịa (hướng đi Vũng tàu) cũng vậy: có Bảng vào khu dân cư nhưng ra thì không có bảng hết khu dân cư mà chỉ có bảng hết mọi lệnh cấm đặt khoảng 300m phía sau bùng binh trước trạm thu phí ngày xưa.
Ở chiều ngược lại, ngay ngã 3 nhà thờ Long Hương có biển hạn chế tốc độ theo từng làn xe, sau nó chỉ 20m là biển hết mọi lệnh cấm. Sau đó không hề có bảng hết khu dân cư.

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Đoạn này thì cứ chạy vô tư 90km/h. BB xóa mọi lệnh cấm là để xóa mấy cái BB tốc độ tối đa cho phép trên từng làn ngay chỗ nhà hàng Trần Long (về cơ bản thì biển 127 là một loại biển báo cấm)
Đoạn vào Bà rịa (hướng đi Vũng tàu) cũng vậy: có Bảng vào khu dân cư nhưng ra thì không có bảng hết khu dân cư mà chỉ có bảng hết mọi lệnh cấm đặt khoảng 300m phía sau bùng binh trước trạm thu phí ngày xưa.
Ở chiều ngược lại, ngay ngã 3 nhà thờ Long Hương có biển hạn chế tốc độ theo từng làn xe, sau nó chỉ 20m là biển hết mọi lệnh cấm. Sau đó không hề có bảng hết khu dân cư.
Đoạn Bà Rịa BB rõ ràng nhé bác, có biển KDC và hết KDC ở cả 2 chiều.

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Tiền Giang và Bà Rịa áp cái này lâu rồi, không có biển báo hết kdc, chỉ có biển hết mọi lệnh cấm, mình nghĩ cái này đơn giản hơn, có điều bảng lắp hơi nhỏ. Chạy theo tốc độ ngoài kdc luôn, thoải mái cho nhẹ đầu.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
1/7/16
132
114
43
47
Hình như tốc độ và hết mọi lệnh cấm là 2 phe khác nhau

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Biển "hết mọi lệnh cấm" không thay thế cho biển "hết khu đô thị". Bác chủ bị phạt đúng rồi đó.
QL51: Hiện tại, các biển "hết khu đô thị" đã đầy đủ, VD: chiều từ BR về VT thì biển nằm sau bùng binh 100m, chiều từ BR về SG, biển cách cổng chào BR khoảng 3km.

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Ôi trời, một cái là báo xóa hết các "biển cấm", một cái là báo "khu vực" thì có liên quan gì nhau? Anh chủ bị phạt đúng rồi lăn tăn gì nữa.

Biển báo khu dân cư không phải là biển cấm, nó chỉ báo cho anh biết anh đang đi vào một khu vực cụ thể và phải tuân thủ theo các quy tắc giao thông của khu vực đó.

Tương tự cho biển báo zone 60 nha các anh.

• Like
Reactions: nttanmam