Hạng B2
12/3/07
351
36
28
Bắn tốc độ tối thiểu trên cao tốc SG-Trung Lương

Các bác tài lưu ý là các bác XXX bắn tốc độ tối thiểu trên cao tốc SG - Trung Lương.
Vừa rồi em có đi nhờ xe một anh bạn từ Tân An về SG. Lúc leo từ đường dẫn Tân An lên cao tốc SG - Trung Lương thì gặp ngay các bác XXX và xe anh bạn mình bị gọi lại. Lý do là xe vừa nhập đường cao tốc nhưng chạy với tốc độ 57/60, không đạt tốc độ tối thiểu.[pagebreak][/pagebreak]

Thường có 2 lý do các bác khi nhập đường cao tốc ko đạt tốc độ tối thiểu như sau:
- Khi các bác đang chạy trên đường dẫn (thường tốc độ <60km) các bác gặp ngay XXX, tâm lý ko dám tăng tốc ngay, muốn qua chỗ XXX mới tăng tốc, các bác bị bắn tốc độ <60km/h
- Các bác vừa leo lên cao tốc, nhưng lưu lượng xe trên 2 làn cao tốc từ phía sau quá nhiều, các bác không thể nhập làn cao tốc với tốc độ >=60km/h. Các bác bị bắn tốc độ tối thiểu.
Các bác lưu ý nhé. Chúc các bác lái xe an toàn.

Xin mượn tạm video của bác Xagan để minh họa.

[Mod] Ảnh minh họa thôi nha các bác !

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Thường nhập làn cao tốc một đoạn mới có biển báo 120/60 mà, sao bắn kỳ vậy

Hạng C
21/11/11
542
578
93
XXX Tân An lại chơi chiêu mới để kiếm bánh mì rồi............
Ngay đoạn đường dẫn lên thì sẽ có một lane phụ để bác tăng tốc mà, chạy gần hết lane này bác mới nhập vào 2 lane chính thì sẽ ok thôi, xxx ko thể kiếm cớ được

Hạng B2
12/3/07
351
36
28
XXX Tân An lại chơi chiêu mới để kiếm bánh mì rồi............
Ngay đoạn đường dẫn lên thì sẽ có một lane phụ để bác tăng tốc mà, chạy gần hết lane này bác mới nhập vào 2 lane chính thì sẽ ok thôi, xxx ko thể kiếm cớ được
Đúng là có 1 lane phụ, nhưng lúc đó e 4 bánh của các bác XXX, và những xe vi phạm đứng cạnh đó, tâm lý là các bác không muốn đi nhanh và ra lane ngoài để tránh mà chưa đủ 60km/h thì sẽ bị bắn.
Các bác chạy lane phụ (chỉ 1 đoạn ngắn) nhưng lưu lượng xe cao tốc phía sau đông thì cũng ko nhập cao tốc 60km/h được.
Thú thật là mình ko thích các bác XXX đến trên cao tốc để bắt lỗi lắm. Các bác XXX đi biển xe 80 chắc ko phải của Long An.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
10/6/10
1.392
1.218
113
Thường xxx sẽ canh ngay trên cái lane phụ đó, mà kiểu này rất nguy hiểm, vì ko phải cứ lên là nhập làn được, đôi khi xe lane ngoài đông, muốn nhập làn thì phải có khoảng trống mới vào được, nếu có 1-2 xe đang bị dính ngay đó thì kiểu gì cũng bị ngoắc vô.

kết luận xxx chơi đểu..

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Vụ này khó nhe,nhiều khi xe đông minh cũng khó đi đúng tốc độ,cao hơn củng dính,thấp hơn củng dính,khó quá,loi này phạt bao nhiêu bác?hay tốn bánh mì?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/6/15
5.555
28.303
113
Đúng là có 1 lane phụ, nhưng lúc đó e 4 bánh của các bác XXX, và những xe vi phạm đứng cạnh đó, tâm lý là các bác không muốn đi nhanh và ra lane ngoài để tránh mà chưa đủ 60km/h thì sẽ bị bắn.
Các bác chạy lane phụ (chỉ 1 đoạn ngắn) nhưng lưu lượng xe cao tốc phía sau đông thì cũng ko nhập cao tốc 60km/h được.
Thú thật là mình ko thích các bác XXX đến trên cao tốc để bắt lỗi lắm. Các bác XXX đi biển xe 80 chắc ko phải của Long An.
Đúng vậy bác, lên cao tốc là địa bàn của Cục CSGT, địa phương không có cửa leo lên.

Hạng C
21/11/11
542
578
93
Đúng vậy bác, lên cao tốc là địa bàn của Cục CSGT, địa phương không có cửa leo lên.
XXX Cục thì được kiểm tra toàn tuyến.
Còn xxx tỉnh thì được kiểm tra đoạn đi qua địa bàn quản lý bác ơi.
XXX Tân an đi Camry hay đứng ở nút giao Bến Lức và Tân An để ngoắc xe tải lắm bác ơi.
à em nói thêm là vụ xxx Tân an mua Camry làm xe tuần tra cũng từng làm xùm lên báo đó bác.

• Like
Reactions: NamHung
LTE confirmed
Hạng B1
6/5/13
58
32
18
30
Cái nút giao này e thấy XXX hay đứng lắm, giờ mới biết bắn tốc độ tối thiểu.

Hạng B2
18/2/15
414
675
93
35
Thủ Đức
Chạy chậm chỉ có chim mồi. Còn lại chẳng ai bỏ tiền để chạy chậm cả.... Ca này khó, chỉ khổ các bác tài

• Like
Reactions: 22Lúa