Hạng B2
3/6/12
146
0
16
Cần Thơ
em thấy trước đây các bác đi xe số MT nhiều ,áp đảo AT vì vậy em thấy ít thấy trao đổi kỹ thuật về hộp số AT, nhưng hiện nay TDC cũng đi xe AT rồi ,mình có nên lập thớt bàn nó không ví dụ :như xe bác chạy cảm thế nào ,có hay bị như thế này....giống xe tôi không....vv. Còn em chả biết tí gì về kỹ thuật nên em ngồi học hỏi các bác...hi hi.
, ý em như vậy có được không

Hạng B2
29/5/12
322
34
28
Gia Lai
Đúng đó ,có bác nào đã dùng accord số AT rồi thì cho chút kinh nghiệm .Em cũng mới tậu thêm em AT 95 EX nên cũng muốn học hỏi thêm kinh nghiệm.

Hạng B2
3/6/12
146
0
16
Cần Thơ
em cũng mới chạy Cọt At Lần đầu ,và cũng chưa dịp thử xe của các bác khác,nên cũng đang lăn tăn,mong các bác quan tâm

Hạng C
3/10/11
852
7
18
em cũng đang đi 94 Lx AT, trước giờ chưa đi AT bao giờ, bác lập thớt này em ủng hộ hết mình.

Hạng B2
4/5/12
457
37
28
Em cũng ủng hộ bác chủ. Câu hỏi đầu tiên em đưa ra nhờ các bác tư vấn là khi mình chạy đoạn đường có địa hình thay đổi (từ đường bằng sang đường dốc lớn và ngược lại) có nên thay đổi số từ D4 -> 3, 2 hoặc ngược lại khi xe đang chạy ko? Mong các bác chỉ giáo dùm.

Hạng B2
3/6/12
146
0
16
Cần Thơ
sáng nay em thử từ D4 sang D3 thì vòng tua máy D3 cao hơn D4, nhưng chạy D2 lại êm hơn D4, D3 , không biết chạy riết D4 nó bị mòn nên không êm bằng D2 :cool: ,hỏi xong chắc bị chửi quá

Hạng C
3/10/11
852
7
18
em đi cầu Phú Mỹ khi đổ dốc mà muốn giảm tốc thì chuyển từ D4 -> D3 -> D2 tương ứng với tốc độ mình muốn.
Còn chuyển từ D1->D4 thì chưa từng bao giờ. Nhưng em nghĩ nếu cảm giác xe leo dốc yếu mà k tự trả số thì cứ chuyển.

Hạng D
24/2/10
1.433
118
63
66
Chia sẻ cùng AE .
Mình chạy Ac95EX-AT cũng gần được 2 năm .
Hộp số 4 cấp cũng là loại lạc hậu , nhưng cũng xài được .
Khi mới chạy cứ D4 từ A tới Z , không có gì phải lăn tăn .
Chạy trong phố ngưỡng tốc độ trên 30 và dưới 40 km/ h là chán nhất vì cấu tạo hộp số nó vậy , khi này tua máy xem xem 2000 , muốn chuyển số cho tua máy thấp thì phải tăng tốc mà phố xá ngườ xe lại đông nên không khả thi lắm . Thường mình tránh chạy tốc độ này . Khi phố đông cứ dưới 30 là tuyệt .
Chạy đường trường D4 , khi cần vượt dứt khoát thi về D3 ép ga trên 2800 cho Vtec hoạt động xe cực manh và vượt vèo một cái là xong , sau đó lại D4 .
Còn đi đèo dốc thì xuống dốc rất tuyệt , xe nhanh quá thì về D3 , độ dốc rất lớn thì về 2 , ít khi về 1 .
Còn lên dốc có kinh nghiệm rồi chuyển số phù hợp thì Ac- Vtec đúng là cọp đó .

Hạng D
20/9/09
1.388
7
38
49
Phố Biển
Trước khi em đi con cọp em có chạy Previa 91 số tự động một thời gian, sau này em có cầm lái mấy chiếc accord 9x số tự động, cảm nhận của em là accord 9x At chuyển số không êm bằng Toy 9x AT, khi sang các số thấp (1 lên 2 và 2 lên 3) cảm thấy xe bị giật nhẹ một cái, không biết do các xe em chạy chuyển số không ngon hay là do thiết kế accord như vậy nhỉ? các cao thủ vào ném cho em vài cục gạch để em sáng mắt ra tí ạ (đang ở trong box cọp là không khen cọp nè
).