Tập Lái
2/10/12
23
58
13
Số em mê đất cát. Cuối tuần rảnh rỗi là xách xe chạy lòng vòng ngắm nghía. Mà dạo này khu Phước Kiển giá thấy lên, từ nhà mặt tiền Lê Văn Lương đến các dự án nằm trên đường như Sadeco phước Kiển, làng đại học...giá đều lên. Con đường Lê Văn Lương thì ngày càng chật chội và cái cầu sắt Rạch Đĩa thì như cái răng sắp rụng. Các bác dự đoán tương lai khu này thế nào ạ?

Tập Lái
2/10/12
23
58
13
LVL quy hoạch 40m, hiện tại thế nào Bác biết rùi đấy
- Đang lát vỉ hè cả 2 bên thì chắc đợi còn lâu
- Cầu sắt cũ thật, được cái bên Phước Kiển qua Ng Hữu Thọ thì cũng nhiều đường (dg cạnh KenTon, đường đi qua Làng ĐH.., dg Phạm Hữu Lầu ..); còn bên Nhơn Đức bị chặn bởi 2 cầu sắt Long Kiểng + Rạch Tôm thì đi đường Nguyễn Bình
Khu Nhơn Đức giá có lên nhiều không bác? Thấy Phước Kiển nóng quá

Hạng D
13/1/11
1.098
26.434
113
Số em mê đất cát. Cuối tuần rảnh rỗi là xách xe chạy lòng vòng ngắm nghía. Mà dạo này khu Phước Kiển giá thấy lên, từ nhà mặt tiền Lê Văn Lương đến các dự án nằm trên đường như Sadeco phước Kiển, làng đại học...giá đều lên. Con đường Lê Văn Lương thì ngày càng chật chội và cái cầu sắt Rạch Đĩa thì như cái răng sắp rụng. Các bác dự đoán tương lai khu này thế nào ạ?
Em gần đây thì mỗi tuần 3 bữa chạy về Nhà Bè đón con đi học theo đường Nguyễn Hữu Thọ, còn đường Lê Văn Lương em chưa từng đi vì kg có nhu cầu (em chỉ biết đường đó là cái ngách nhỏ ở gần giao lộ NVL-NHT). Em có thắc mắc là rất nhiều bác hay bàn về bất động sản trên đường Lê Văn Lương này và cũng có nhiều người ở đó, rất sôm tụ, trong khi đường NHT em thấy rộng rãi thênh thang thì ít thấy hơn, sao em thấy nếu ở theo trục NHT ngon hơn phải không.

• Like
Reactions: thienngatrang
Hạng D
13/1/11
1.098
26.434
113
Gọi LVL là cái ngách nhỏ thì e là hơi quá :D
tên gốc của đg LVL là Hương Lộ 34, có từ thời Pháp, là con đg huyết mạch từ SG đi Long An của mấy chục năm trước, mấy cây cầu sắt có từ thời Pháp đấy ah :D
Em đi làm mỗi ngày về ngang đây mà (em ngày 2 lần qua lại NVL từ PMH đến Trung Sơn mà), em từ thu phí RMIT tới giao lộ NHT sẽ đi ngang đúng cái ngách Lê Văn Lương (còn đi vô trong nó rộng hẹp như thế nào thì em chưa từng quẹo vào).

• Like
Reactions: Vịt còi
xrk confirmed
Hạng B2
3/1/13
107
360
63
Trục NHT toàn khu quy hoạch lô to, tiền nhiều nên chắc không nhộn nhịp như bên LVL thôi bác @beken_2002. Đất trong dân, lô nhỏ sổ đỏ cầm tay vẫn là thị hiếu chung của nhiều người, nhất là đối với dân có nhu cầu ở thật, tiền vừa phải. Em trước giờ đi đâu xuống đó cũng toàn đi NHT chứ ko dám qua bên kia, đường nhỏ khó chạy mà có triều nữa thì lênh láng.

• Like
Reactions: beken_2002
Hạng D
13/1/11
1.098
26.434
113
Trục NHT toàn khu quy hoạch lô to, tiền nhiều nên chắc không nhộn nhịp như bên LVL thôi bác @beken_2002. Đất trong dân, lô nhỏ sổ đỏ cầm tay vẫn là thị hiếu chung của nhiều người, nhất là đối với dân có nhu cầu ở thật, tiền vừa phải. Em trước giờ đi đâu xuống đó cũng toàn đi NHT chứ ko dám qua bên kia, đường nhỏ khó chạy mà có triều nữa thì lênh láng.
Dạ, tại gần đây em có đưa đón con đi học mới đi đường NHT nên thắc mắc. Thanks bác :)!
Theo kinh nghiệm của em thì để rẽ vào LVL cũng hơi khó khăn (chỉ trừ RMIT vào thì đi làn trong cùng mới tiện thôi), các hướng từ Q1, PMH muốn vào LVL thì phải vòng dưới chân cầu ở trạm thu phí RMIT (vì vạch liền ở lane trong cùng ngay giao NVL - LVL).

Tập Lái
2/10/12
23
58
13
Dạ, tại gần đây em có đưa đón con đi học mới đi đường NHT nên thắc mắc. Thanks bác :)!
Theo kinh nghiệm của em thì để rẽ vào LVL cũng hơi khó khăn (chỉ trừ RMIT vào thì đi làn trong cùng mới tiện thôi), các hướng từ Q1, PMH muốn vào LVL thì phải vòng dưới chân cầu ở trạm thu phí RMIT (vì vạch liền ở lane trong cùng ngay giao NVL - LVL).
Giờ qua LVL có đường nối chổ Kenton nối NHT với LVL. Nhìn đường LVL nhà cấp 4 là nhiều, nhưng hỏi mua thì giá cao. Được cái hai bên đường kinh doanh sầm uất. Khúc Phước Kiển thì nhộn nhịp thôi rồi. Đi ôto vào LVL hơi chật nhưng được cái không có container ầm ầm như NHT. Đường LVL dài phết, liên tỉnh tận Long An. Nhưng em nghĩ giờ nó còn bèo nhèo vậy nhưng tương lai con em chắc sáng láng.

Tập Lái
7/6/16
5
87
13
35
Trước toàn đi đường NHT mà dạo này thấy tai nạn nhiều quá nên dạo này e lại toàn đi tới khúc Kenton là rẽ vào LVL đi cho nó lành

• Like
Reactions: thienngatrang
Hạng D
13/1/11
1.098
26.434
113
Trước toàn đi đường NHT mà dạo này thấy tai nạn nhiều quá nên dạo này e lại toàn đi tới khúc Kenton là rẽ vào LVL đi cho nó lành
Em thì tuần 3 lần khoảng 16g30 - 17g đi NHT về Nhà Bè đón con, sao em thấy đường vắng vẻ lắm mà, em còn để CC 60km/h luôn đc mà :)