Bàn về phân khúc SUV của Toyota (Rush, Corolla Cross, Fortuner)

Tập Lái
8/8/18
41
15
8
30
Xác nhận
confirm
Dạo gần đây em thấy Toyota đang cực kỳ chú trọng phân khúc SUV khi mà tính đến giờ Toy đã có mặt đủ ở 3 mâm: SUV phân khúc D với Fortuner facelift 2021 vừa ra mắt, SUV cỡ C với Corolla Cross hoàn toàn mới và cuối cùng là đàn em của Fortuner, SUV đô thị Rush.

Em Fortuner 2020 vừa ra nhiều bác khen chê đủ cả nhưng cứ nhìn và thật tế nó vẫn là SUV bán chạy nhất Việt Nam. Thiết kế được làm mới, trang bị an toàn giải trí ổn, động cơ và độ bền luôn thế mạnh của Toy so với phần còn lại của thế giới. Nhiều cụ chê Toy bảo thủ và thiết kế không được đẹp. Nhưng khi các Cụ xuống tiền mua 1 con xe đi rồi sẽ hiểu vì sao người ta lại thích TOYOTA. Tiếp theo em Cross thì ai dám chê Toy bảo thủ, một "cơn bão" công nghệ. Thiết kế từ bên ngoài cho đến bên trong vừa cứng cáp lại rất trẻ trung. Ai dám bảo Toy bảo thủ ở con xe này không? Tầm giá lại cực hợp lý 700-900, đây là lựa chọn quá hợp lý cho chiếc SUV đô thị.
Sau cùng là em út Rush bán từ 2018, thời gian đầu giá bán còn khá cao nhưng đến hiện tại thì Toy đã định giá hợp lý hơn và thay đổi hoàn toàn cách nhìn của khách hàng khi mà chiếc MPV cùng tầm giá khó mà đọ lại được về giá trí sử dụng với Rush.
Thật ra Toy cũng giăng "thiên la địa võng" đủ các phiên bản của 03 em này và tầm tiền từ 670 củ đến 1ty4 cho khách hàng dù có suy nghĩ đắn đo chọn xe nào phù hợp thế nào đi chăng nữa sau cùng cũng phải về với đội của Toy. Các bác thấy nhận định của em như thế nào? Cùng bình loạn nhé!

2319478

Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B1
24/9/19
65
11
8
40
Xác nhận
confirm
Em thì rất háo hức với em Fortuner sắp về vì doanh số bán hàng luôn là top trong phân khúc SUV mid size ở Việt Nam. Em đọc review thì thấy có nhiều đổi mới từ thiết kế nội, ngoại thất và đặc biệt là động cơ dầu tăng áp hoàn toàn mới công suất hơn 200 mã. Rồi thêm đầy ắp công nghệ giải trí và an toàn thì chắc chắn Fortuner lại là mẫu xe nhà nhà người người lựa chọn :))

Reactions: phamvietha
Tập Lái
8/11/19
15
9
3
40
Xác nhận
confirm
Nhìn vào phân khúc SUV của Toyota với đủ dòng xe từ cỡ nhỏ đến cỡ bự đáp ứng được mọi nhu cầu của k/h, dễ thấy trong tương lai gần chưa có hãng xe nào ở Việt Nam soán ngôi được.

Reactions: phamvietha
Hạng B1
26/2/19
68
13
8
Thành phố Hà Nội
Xác nhận
confirm
Nhìn vào phân khúc SUV của Toyota với đủ dòng xe từ cỡ nhỏ đến cỡ bự đáp ứng được mọi nhu cầu của k/h, dễ thấy trong tương lai gần chưa có hãng xe nào ở Việt Nam soán ngôi được.
Máy này thì cũng ngang cơ biturbo của Ford rồi nhưng mà bền hơn là cái chắc 200 mã thì các bác tha hồ đạp. Thiết kế thì Toy ngày càng bị ảnh hưởng bởi đàn anh Lexus sang trọng và lịch lãm thế này thì ngon choét các bác ah.

Hạng B1
24/8/15
70
22
8
34
Xác nhận
confirm
Nhà em đang chạy Fortuner nè, nội thất rộng rãi và thoải mái dành cho 7 người, ghế bọc da êm ái, điều hòa mát mẻ với 2 dàn lạnh... vân vân và mây mây, chỉ chê mỗi độ phản hồi từ mặt đường là chưa thực sự chính xác khi cầm lái. Tuy nhiên, với tầm tiền đó thì Fortuner vẫn là lựa chọn số 1 ở VN hiện nay.

Hạng B1
23/8/19
64
19
8
34
Xác nhận
confirm
Em CoV đang làm cho kinh tế toàn cầu rơi vào khủng hoảng trầm trọng. Ngày nào lướt báo cũng thấy các hãng xe giảm giá, kích cầu. Đợt này bác nào có tiền mua xe là chuẩn ko cần chỉnh.

Tập Lái
16/7/15
30
15
8
29
Xác nhận
confirm
Thằng bạn thân của em cũng đang nghiên cứu con Toyota Rush để chạy dịch vụ. Con này cá nhân em thấy ổn vì nó là dòng SUV 7 chỗ cỡ nhỏ xinh xắn với phong cách SUV lai MPV độc đáo, Toy Rush chả khác gì “tiểu” Fortuner vì ẻm vận hành khỏe cùng khoang nội thất rộng rãi mà rổ giá lại mềm mại phù hợp cho những bác có nhu cầu chạy dịch vụ.

Hạng B1
19/10/17
83
34
18
24
Xác nhận
confirm
Công nhận là Toyota ngày càng tiến bộ, thiết kế con SUV Toyota Cross khác biệt hẳn bọn còn lại như Fortuner hay Innova. Giá cả từ 700 - 900 củ là chấp nhận được với chiếc xe này. Dự là rất sốt đây :)

18/8/19
86
33
18
31
Xác nhận
confirm
Dáng vẻ của con Corolla Cross em thấy ổn, chỉ băn khoăn ko biết em này được xếp vào hạng B hay hạng C, vì thấy sale bảo khung gầm của Corola là gầm thấp, nhưng kích thước thì lại không phải là xe hạng C. Nếu cross là xe hạng B thì em thấy giá hơi cao, chắc chắn là không xuống tiền rồi ;).

Reactions: binhnguyenkhanhhoa

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook